Xin đc chỉ giáo

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi striker, 9/2/10.

1. striker

striker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    em đc cho cái hồ kính 5 ly ko biết có chơi đc ko nếu đc mấy bác chỉ em nhưng việc cần làm để lập 1 bể tốt :blushing:

2. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    bể 5li của bạn là bể có kích thước ntn thường thì bể 5li với kích thước dài70 rộng 40 cao khoảng 50 thì vẫn dùng đc chơi thủy sinh còn 1m thì k nên chơi bạn ạ.bạn cho biết kích thước thì mới chỉ dẫn thêm các phần khác đc bạn ạ

3. striker

striker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Công nhận bác hay thật kích thước y chang lun 70x50x40
    giờ phải làm gì bác

4. dungdieu

dungdieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    nguyên tắc bác tìm cách kê hồ trên kệ với diện tích tấm kiếng đáy tiếp xúc với kệ hồ càng nhiều càng tốt nhớ phải sử dụng đệm mút cao su
    còn ko cắt tấm kiếng 8ly kê lên kệ và đặt hồ lên đấy
    hoặc đem kệ hàn thêm 1 hai thanh ngang để hồ được kê trên nhiều thanh ngang nhưng cẩn thận các thanh ngang phải cao bằng nhau và khoảng cách giữa chúng tương đối
    chúc có hồ đẹp

5. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    bạn nên kê bể sao cho thật chắc chắn rồi bắt đầu chuẩn bị nền thì bạn nên tham khảo trên 4rum rồi cân nhắc xem điều kiện nên chơi nền công nghiệp hay nền trộn,có rất nhiều cho bạn lựa chọn sau đó đến lọc thì tham khảo cách chế lọc của bác hovaten rồi chế 1 cái lọc ngoài tiếp đó là tới đèn bể 70 chắc 2 bóng 60 cũng đủ nếu không thì chơi 3 bóng 60 sau đó nếu có đk thì mua bình co2 k thì chưa cần phần cứng đã xong bạn tham khảo các bố cục rồi làm cho mình cái bể thôi.chúc sớm có bể đẹp