XIn dc tư vấn vì mới bước chân vào Thủy Sinh

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi bluepay, 16/9/14.

1. bluepay

bluepay Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Tình hình có hồ rồng bị bể nên thay da đổi thịt làm luôn cái Thủy Sinh

- Nền đã trộn (Tá lã có dc tham vấn từ Anh Trường Thịnh)
    - Kính full 8, đáy có giằng nẹp và khe để hút đáy luôn
    - Lọc vách 3 ngăn ( Hút mặt và hút đáy )
    - Bơm Ap 2500

Cho Mình hỏi Bố cục và các loại cây nào thích nghi với môi trường ko cần Co2 và dễ trồng.

[video=youtube;XghTnZT1vuw]http://www.youtube.com/watch?v=XghTnZT1vuw[/video]

Xin chân thành cảm ơn

caymotcu and bachikho like this.
  2. bachikho

bachikho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,005
    Mở ngoặc có đuọc tham vấn từ anh Trường Thịnh đóng ngoặc bằng full cm. Đây là cm của tớ chúc bác nhanh có bể đẹp

ngoc_tanlong, bluepay and caymotcu like this.
  3. caymotcu

caymotcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    Cây nào dễ trồng trong môi trường không cần CO2.................................,....................................,.......................................Hỏi bác Thịnh..! Nhất cự ly nhì tốc độ.. Chúc nhanh lên Lever

bluepay thích bài này.
  4. hoangnam55

hoangnam55 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,558
    "
    Cho Mình hỏi Bố cục và các loại cây nào thích nghi với môi trường ko cần Co2 và dễ trồng."
    Tư vấn ngay và luôn: ráy.dương xỉ, rêu, cỏ các loại, tiêu thảo, và hầu hết các loại cây có điều cây sẽ không có độ căng khỏe như có CO2.chúc bạn mau có hồ như ý

Last edited: 17/9/14
    ngoc_tanlong thích bài này.
  5. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Mình tư vấn trộn tá lã cho ai mà mình không nhớ được ???

ngoc_tanlong thích bài này.
  6. bluepay

bluepay Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Dạ. Chắc Em sửa lại cái này - Ghi như vậy Anh Em hiểu lầm. Để Em chỉnh lại cho nó đúng Ngôn Từ (Tks Anh đã tư vấn cho Em nhen )

- Do phân nền đã có từ trước (Do chủ trước bán hồ kèm theo nền có sẵn đã trộn tá lã) giờ tìm tòi và xin dc tư vấn từ Anh Trường Thịnh - Em có làm theo ý của Anh như đuối quá Anh ui (lọc sàn lại 3 bao) nên giờ Em chỉ lọc dc cát và phần còn lại Em cho vào hết trước để xem cách bố trí và sơ bộ về nuóc, hệ thống lọc có ổn định ko. Sau cùng thì Em sẽ dựng lên 1 bể hoàn toàn.

PS: Em muốn sửa ngay trên Topic nhưng ko dc đành phải note lại đây. Mong Anh thông cảm cho Em viết vội vàng nhé. Chân thành cảm ơn các Anh đã chỉ giáo...

Last edited: 17/9/14
    truongthinh thích bài này.
  7. hnahkcad

hnahkcad Member

Thích đã nhận:
    14
    Bể mình cũng ko dùng CO2 ( tại nó đắt quá) cây thì mình trồng qua nhiều loại thấy đều ngon lành cả.Các loại rêu dương xỉ v.v. cây thì các loại cắt cắm đều dễ trồng dễ lên nhưng ko căng đẹp như khi có CO2. Nền mình đã từng trồng TCN bò ác
    Chúc bạn sớm có bể đẹp

bluepay thích bài này.
  8. Danglvh

Danglvh Member

Thích đã nhận:
    41
    Mình cũng lăn tăn vụ Co2 một thời gian, nhưng cuối cùng cũng ráng dành dụm làm một cái. Chứ chơi ko co2 thì thật sự rất khó. Chỉ chơi tạm thời thôi. Nếu bạn thật sự đam mê thủy sinh thì chịu khó nghiên cứu kỹ rồi sắm từ từ phần cứng ngon 1 tí ngay từ lúc đầu sẽ đỡ lăn tăn sau này. :)

Phần cứng bạn có thể tham khảo ở các box mua bán, anh em thanh lý lại giá tốt thì mua. Hoạc mua đồ diy cho rẻ. Co2 có bạn thanh lý lại khoảng 500k gồm nguyên bộ luôn. Hoặc mua mới, bình co2 phụ kiện đầy đủ khoảng từ 700-950k. Cũng ko mắc lắm, dành dụm vài tháng là có co2 để chơi rồi. Hehe!

Vài dòng chia sẻ! Mong ace chỉ giáo thêm. Thanks!