Xin địa chỉ đặt lồng chim

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim khuyên' bắt đầu bởi nlphuong64, 11/11/11.

1. nlphuong64

nlphuong64 Member

Thích đã nhận:
    7
    Xin địa chỉ đặt lồng chim

Mấy anh em tôi đang rủ nhau đi đặt lồng khuyên ở làng Canh Hoạch-Vác, nhưng chưa có ai trong bọn biết tên của nghệ nhân nào và địa chỉ , liên lạc ra sao .Anh em trên diễn đàn có ai biết xin giúp đỡ !Cảm ơn các bác trước ! ​

ancaraven thích bài này.
  2. nlphuong64

nlphuong64 Member

Thích đã nhận:
    7
    Không biết có phải dạo này không có ai vào diễn đàn này không , mà có mỗi một đề nghị giúp đỡ nhỏ như thế cũng chẳng có ai thèm lên tiếng .Hay là mọi người trong 4rum này cũng bị bệnh "bàng quan" hết rồi , nhỉ ?

ancaraven thích bài này.
  3. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Làng Vác xưa kia nay thuộc thôn Canh Hoạch xã Dân Hoà, huyện Thanh Oai, nay là Hà Nội. Nằm ven đường quốc lộ 21, cách trung tâm Hà Nội khoảng 30 Km.
    Thân chào bạn!!!

4. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    Hix bác ý hỏi ngệ nhân làm lồng làng vác chứ có hỏi tên làng cả địa chỉ đâu ^^ hả anh.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:38 PM ----------

Bác nói thế có cái đúng và cũng có cái sai.Ở diễn đàn này thú thật hơi ít ng .Thường mua lồng toàn ra chợ mua cái bao h đặt đâu mà biết nghệ nhân này nghệ nhân nọ/Họ ko biết lên ko comment đó thôi .

Xa xiu and ancaraven like this.
  5. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Chào nlphuong64.
    Thú thật như bản thân tôi có mua lồng thì thấy ai có cái nào đẹp, đến hỏi mua hoặc ra nơi bán tìm cái nào ưng ý đem về. Còn đến tận nơi làng Vác thì chưa nghĩ đến, phần thì xa, phần thì quá nhiều công phu, hơn nữa- còn tìm hiểu xem nghệ nhân nào làm lồng... cái này thực sự quả là cầu kỳ. Nên có thể cũng như tôi, ít ai biết tường tận, do đó khó có thể trả lời bạn được. không phải diễn đàn không có người nhiệt tình, chẳng lẽ vào topic nói là tôi không biết đâu thì lại càng vô tâm hơn. Vài lời thực tâm.
    Thông cảm nghe.

ancaraven and nlphuong64 like this.
  6. ancaraven

Thích đã nhận:
    1,507
    Nghệ nhân ý tên Nguyễn Văn Nghệ là người làm lồng chim nổi tiếng của Làng Vác nhé em
    Thân chào em!!!

nlphuong64 thích bài này.
  7. nlphuong64

nlphuong64 Member

Thích đã nhận:
    7
    Vâng, xin đa tạ các bác nhé .Vậy tôi sẽ đi tìm nhà nghệ nhân Nguyễn Văn Nghệ để đặt mấy cái lồng khuyên .Khi có lồng ưng ý sẽ post lên chia xẻ cùng các bác .
    ---------- Post added at 10:56 PM ---------- Previous post was at 10:55 PM ----------

Xin làm phiền bác ancaraven thêm một câu hỏi nữa là bác có số điện thoại của nghệ nhân đó không ?Cảm ơn bác nhiều !

Last edited: 13/11/11
    ancaraven thích bài này.
  8. tieuquy

tieuquy New Member

Thích đã nhận:
    1
    nlphuong64 thích bài này.
  9. nlphuong64

nlphuong64 Member

Thích đã nhận:
    7
    Cảm ơn các bác .Thật ra thì lý do em đi xin địa chỉ của các Nghệ nhân làng Vác ,một phần là vì muốn có vài cái lồng đẹp .Nhưng hơn thế nữa là em muốn "tận mục sở thị" xem các nghệ nhân làm việc ra sao cho thỏa tính tò mò ấy mà .Nếu bác nào biết thì hỗ trợ em nhé !Cảm ơn các bác đã phản hồi .Dẫu chưa đúng cái em cần nhưng cũng đỡ thấy tủi thân vì nghĩ rằng chẳng ai quan tâm tới câu hỏi của mình .Tks!
    ---------- Post added at 07:40 PM ---------- Previous post was at 07:10 PM ----------

Mà cũng lạ là tại sao chưa có bác nào mở topic về những địa chỉ vàng mà dân chơi chim nên biết nhỉ ?Mấy bác Admin thấy ý kiến này sao ạ ?Tôi thiển nghĩ đó cũng là những thông tin , những chỉ dẫn hết sức cần thiết cho anh em vào đọc , ví dụ : cửa hàng nào bán chim có uy tín ,của hàng nào bán phụ kiện ...của hàng nào nhận sửa lồng , ai nhận đặt lồng , ai làm lồng tốt v.v. .Nếu các bác cũng nghĩ như tôi thì mở topic cho anh em nhờ với !

Last edited: 14/11/11
  10. Angrybird

Angrybird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    101
    Số đt đây:0979480302 a Tư làng vác.nhận đặt loại lồng.
    0904376793. A thành.cũng vác vai luôn.
    Mình cũng mới đặt lồng khuyên ở đó.

nlphuong64 and thanhlonghfc like this.
  11. ancaraven

Thích đã nhận:
    1,507
    Oái, pó tay số điện thoại bác ơi, bác đến đến nơi ý rồi hỏi dân làng họ chỉ cho nhé. Lồng Vác ở Hà nội bán đầy, bác muốn loại lồng cỡ nào cũng có cả=P~=P~=P~
    Thân chào bác!!!

12. nlphuong64

nlphuong64 Member

Thích đã nhận:
    7
    Hay quá , cảm ơn thịnh tình của bác Angrybird nhiều nhiều !
    ---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:46 PM ----------

Bác ơi , tôi đã thử qua làng Vác rồi, nhưng hỏi người dân làng Vác thì ai cũng nhận mình là Nghệ nhân hết ,vì ai cũng muốn kéo khách về nhà mình mà .Chính thế nên tôi mới lên đây để hỏi anh em xem ai biết tên nghệ nhân và địa chỉ liên lạc đấy chứ .Cảm ơn bác đã phản hồi !

Last edited: 15/11/11
    ancaraven thích bài này.
  13. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    vào vác mà muốn đặt lồng kỹ thì cũng chỉ vài nhà, còn đâu đa số toàn làm lồng hàng loạt bán. Bác có thể vào nhà ông Ba Mi ngay ngã tư đầu làng hỏi xe ôm người ta chỉ cho (cụ mất rồi nhưng con trai vẫn làm) hoặc đi quá lên chỗ nhà thờ hỏi nhà anh Tuấn cũng chuyên làm hàng kỹ. Nói chung vào đấy nhà nhà làm lồng, các bác thích tham quan thì tha hồ.

nlphuong64 and ancaraven like this.
  14. Angrybird

Thích đã nhận:
    101
    Ở làng Vác thì cả làng đều làm lồng nhưng tùy theo bác đặt lồng thế nào người ta sẽ làm thế ấy.hàng kỹ giá cao hơn.còn giờ đi tìm nghệ nhân thì cũng khó.cũng có khi ở thời điểm đó chỉ có những nghệ nhân đó còn bây giờ thì thêm nhiều nghệ nhân khác chưa đc nhắc tới.

15. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    Ở vác h nhà nào tay nghề cũng cao .Nếu lồng đặt người ta sẽ làm rất kĩ để còn kéo khách về nhà mình . Còn các người nổi tiếng thì giá chát hơn và chưa chắc đã do chính tay họ làm , do đệ tử làm họ đừng chỉ đạo thui ^^.

ancaraven and nlphuong64 like this.
  16. nlphuong64

nlphuong64 Member

Thích đã nhận:
    7
    Vậy thì có cách nào để có thể sở hữu được những chiếc lồng có chất lượng ở Làng Vác đây các bác ơi ? Bác nào có kinh nghiệm trong chuyện đi đặt lồng chỉ giáo cho anh em với !

Last edited: 16/11/11
    ancaraven thích bài này.
  17. helmet

helmet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    226
    thật tình đặt 1 chiếc lồng vất vả lắm đó bạn ơi. Mình khuyên bạn cứ ra ngoài hàng, thấy cái nào ưng là mua. Chứ đặt thì chờ đợi lâu lắc mà rất nhiều trường hợp lồng làm xong không hề ưng ý.
    Lồng là phải mắt thấy, tay sờ.
    Thân.

Last edited: 19/11/11
  18. Angrybird

Thích đã nhận:
    101
    Bác cứ đặt hàng siêu kỹ,giá cả cho người ta tự đưa ra giá.nhiều khi mắc hơn chút nhưng vì mình đặt kỹ nên tiền công cao.giao hẹn trước với chỗ đặt lồng là ko đúng theo những gì đã đặt thì ko lấy hàng.vậy thôi.e cũng mới đặt cái lồng khuyên ở đó.chưa nhận đc hàng nên cũng chưa biết đánh giá thế nào?e cũng lần đầu đặt làm lồng Vác còn trc tới giờ toàn làm lồng tàu thôi.

19. ancaraven

Thích đã nhận:
    1,507
    Lồng Vác bạn mua những lồng chạm kĩ thì thôi rồi đẹp lắm bạn àh. Còn những lồng thường cạm gạch cũng đẹp và hợp với ngân sách nữa hihi.
    An, Thân chào bạn!!!

nlphuong64 and helmet like this.
  20. nlphuong64

nlphuong64 Member

Thích đã nhận:
    7
    Vậy vừa rồi bác đặt lồng kiểu gì và giá cả ra sao vậy , bác ?Bác cho tôi thông tin để tham khảo với nhé.Cảm ơn bác nhiều !