Xin được các tiền bối tư vấn cho em.

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi nguyenyeu, 25/2/06.

1. nguyenyeu

nguyenyeu Member

Thích đã nhận:
    0
    Em tính mua 1 hồ cỡ 1m2,xin cho hỏi chi phí để làm nền bao nhiêu ạ (tiền mua phân,mua sỏi,cát,đèn,máy lọc .v.v...),phân nền mua loai nào thì vừa tốt vừa bổ ạ ??Em có nghe nói là lọc trong và lọc ngoài ,là thế nào ạ,em chưa có tí kinh nghiệm gì hết,mong các bác hãy giúp em với, em vô tình vào Forum này,thấy các bể của các bác làm cho em cảm thấy ngất ngây quá,qua những bài viết và hình ảnh sống động của các bác,đã truyền cho em 1 sự yêu thích môn nghệ thuật trồng cây này 1 cách kỳ lạ :rolleyes: ,em đang cố gắng dành dụm từng đồng để có thể tự làm 1 bể thủy sinh,ngoài ra những giống cây cỏ,những loại gỗ lũa thì mua ở đâu,không biết có bác nào có thể share cho em 1 số cây được không ạ?Em cũng rất mong được các cao nhân nếu có dịp thì trực tiếp cho em 1 số kinh nghiệm để setup 1 bể được ko ạ??Em xin chân thành cảm ơn .

2. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Tất cả những điều bạn hỏi đều có trong các bài trên diễn đàn bạn ạ,bạn chịu khó bỏ thời gian đọc thật kĩ nhé,(bởi vì câu hỏi của bạn theo mình là hơi khó trả lời,không thể trả lời chỉ trong một bài viết đươc đâu),sau khi ngâm cứu xong, còn gì không hiểu,thì bạn có thể hỏi tiếp mà.Chúc bạn có một hồ thật đẹp.:x