Xin được chỉ giáo thêm!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi katasua, 15/5/06.

1. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi có thể chỉ cho mình biết cách phân biệt con king kamfa được ko,em nghe nói king kamfa mình nó hơi vuông phải,mắt thì màu trắng ,đuôi sau thì nó thẳng chứ không có bầu như mấy loại khác phải không,xin chỉ dùm mình tính mua nó,mình có chụp mấy con mỉnh định mua nhưng ko có cong nên đành chịu hẹn khi khác mình sẽ post lên cho các bác đánh giá nha!

2. O2LAHAN

O2LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chủ đề này đã có bài viết rồi bạn ạ, bạn vào đây để tham khảo những thông tin nhé http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=5632. Chúc thành công

3. katasua

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bác nhiều nha!mình mới mua 1 con king kamfa do người quen bán mình thấy nó chữ rất nhiều nhưng trên đầu thì ko châu cũng rất nhiều và sáng lắm,nó cở 1 ngón tay út vậy đó nhưng mà chưa có lên đầu ko biết tương lai nó sẽ ra sao nữa,mình thấy đuôi sau và mình của nó 7 màu lận đó(nó chiếu chiếu 7 màu chứ ko phải có 7 màu nha),theo bác thì nó ra sao mình thì không có dây cable điện thoại nối ra USB nên mình ko post lên được để bữa nào mua rùi post sao nha!

4. O2LAHAN

O2LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Khó nói lắm bạn ạ vì nó còn quá nhỏ, bạn nuôi khoảng 2 tháng nữa thì sẽ có kết quả ngay. Theo mình được biết các ae trong 4room cảnh báo rất nhiều về loại cá king bột này vì đã bị lai tùm lum đó bạn. Đặc điểm để nhận dạng kamfa có mắt trắng, nhiều màu, đuôi hình quạt . Mình chỉ biết nhiêu đó thôi

5. katasua

Thích đã nhận:
    0
    thì đúng rùi cá mình mắt trắng mà do người wen bán lại mà,mà nó khó ăn quá mình cho nó ăn tép nhưng mà nó ăn ít lắm chỉ ăn 1-2 con à(tép nhỏ) nhưng mà thức ăn hộp thì nó lại ăn nhiều (JBL hộp lớn đó),hôm trước mình có ra tiệm cá hỏi xem King kamfa nó ăn thức ăn viên nào tốt thì người bán nói cho nó ăn thức ăn của thái thì tốt (nó để lênh châu hay gì đó),thức ăn thái để trong bịch ,ngoài thì có hình cá la hán nào cũng có nhiều châu giá 40k lận ko biết có nên thử ko