Xin được giúp đỡ

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi yetkieu, 17/2/08.

1. yetkieu

yetkieu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhà em là Kim Cương nuôi được 8 tháng, gù rất lớn, cách đây 5 ngày người nhà thay nước cho cá, thì khoảng 2 tiếng sau cá có những triệu chứng khác thường xù nhớt (tuột nhớt) em về đến nhà thì nhớt ra rất nhiều, đọc bài trên này thấy mọi người khuyên ra ngoài mua thuốc tuột nhớt cho cá, em mua một bịch toàn ghi chữ tàu hay nhật gì đó về pha vào nước (màu vàng) trước đó em cũng đã rút thấp nước xuống cho cây sưởi và xủi oxy, 2 ngày sau thì cá em bơi ngửa em rất lo lắng đọc bài trên này một số người tư vấn thì đây là bệnh tiêu hóa em lại chạy ra Nguyễn Thông mua thuốc cho tiêu hóa đường ruột, trước khi cho thuốc vào hồ em đã cho cá qua một hồ cá nhỏ hơn để dễ dàng trị bệnh, trong khi cho thuốc trị đường tiêu hóa em dừng cho thuốc chống tuột nhớt, đến hiện nay thì cá em không còn bơi ngửa nữa mà nằm nghiêng ép hẳn xuống đáy hồ nhưng vẫn thở và nhớt ra rất nhiều (rất tanh) nhì thương quá nhưng hiện giờ em không còn biết cách nào nữa, chằng lẽ nhìn chú cá mình yêu thương đi dễ dàng vậy sao ?? :crying: mọi ngừoi ai biết xin chỉ giúp ah cả nhà em buồn theo. Mong đợi sự kỳ diệu từng ngày

2. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    hjz, chia bùn cùng bạn . Mình cũng ko phải là dân pro nên ko zúp bạn được . Aj bjk cách thì chỉ pác yetkieu dùm cái đi

3. yetkieu

yetkieu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trời các cao thủ đâu rồi giúp em với, nhìn em nó thương qua mà không biết làm thế nào

4. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Trước đây mình bị rồi, chắc là người nhà cho nước máy trực tiếp vào phải không? Mình phát hiện sau khoảng30 phút , thay bằng nước lọc 100% nhưng chỉ 1/3 hồ thôi, bỏ chút muối,sục oxy liên tục, để nhiệt 32 độ. Cá thoát chết nhưng 03 ngày sau mới hoàn hồn, ăn uống được chút đỉnh.Hy vọng giúp được chút gì cho bạn. Thân.

5. naminh71

naminh71 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn bị giống mình rồi, mình mới pót bài hỏi hôm qua, cá bạn bị sốc clo trong nước máy đấy.
    Mình thì bắt cá sang hồ nhỏ (để hồ lớn sợ cá bị lọc nước thổi làm nó mệt), bỏ muối, sục ô xi (mua máy sục oxy ấy, đừng dùng sục ô xy của máy lọc), tình hình có vẻ được cải thiện. Bạn làm thử xem