Xin được hướng dẫn nuôi cá Haftmoon (Lia thia)

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi thanhnq, 20/7/06.

1. thanhnq

thanhnq Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác, em là người mới, hôm qua tình cờ lạc vào trang web này, hic hay quá. Nuôi cá lia thia hồi nhỏ em cũng nuôi, cũng ép ra cá con rồi nuôi thành cá đá... Sau mười mấy năm làm ăn kiếm cháo :-S bi giờ lạc vào trang web này trong người bứt rứt muốn nuôi ngay 1 cặp cá HM nhưng cần một số giúp đỡ mong các sư phò chỉ giáo :
    1/ xin giúp đỡ hướng dẫn về bể nuôi, dụng cụ cần thiết, phụ kiện cần thiết.
    2/ xin chỉ dùm em mua cá giống ở đâu trong TP HCM (cá HM xịn nha, lai f1 cũng tạm:( )

em dọc trang web ABV 2 ngày rồi nhưng chưa tìm ra câu trả lời mong các bác tận tình giúp đỡ (hai ngày nay con mắt em nó đỏ lè, con sư tử nhà em nó không cho ngồi máy nữa:crying:)

2. khanhhungdo

khanhhungdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Bạn thanhnq thân mến! Hoàn cảnh của mình cũng giống bạn, khi đã lạc vào đây 1 vài lần là mê tít hồi nào ko hay. Mình thấy trong 4rum này cũng đã cung cấp đầy đủ theo của bạn rùi mà, chắc có lẽ tại bạn chưa browse hết đấy thui.
    Mình có thể cung cấp cho bạn địa chỉ gần nhà mà mình biết(cũng là thành viên của 4rum này đấy)
    ĐC: 584Phạm Thế Hiển F4 Q8. Anh chủ tiệm còn khá trẻ tên Trầm.(Nếu bác nói là dân 4rum thì được ưu đãi giá đó)
    Chúc bác sớm thực hiện được giấc mơ.
    Thân

3. thanhnq

thanhnq Member

Thích đã nhận:
    0
    Thank you bác khanhhungdo. Hôm nay ráng ghé Đ/c 584 Pham thế Hiển.
    Bác giúp em máy cai link ve cách nuôi dưỡng và dụng cụ cần thiết để nuôi được hông ?

4. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng đó bác cứ đến địa chỉ trên là ok nhất,chủ cửa tiệm cũng là dân trên 4room mình,bác nói là thành viên 4room thì sẽ được hướng dẫn tận tình và giá tốt thôi.mua xong nhớ post hình nha bác!!!!!

5. thanhnq

thanhnq Member

Thích đã nhận:
    0
    oạch, em đã tậu 01 con betta (chính xác là cá đá :().
    To : 2 bac @khanhkhongdo & @d2d3
    Cá lia thia ở tiệm 584 hơi bị ít, có 2 con là tương đối, anh bạn trẻ chủ tiêm tận tình nói giá làm mình hơi bi choáng :U. Sau một lúc mình ủng hộ 1 con lia thia giá trên bể ghi 80k anh chủ bán rẽ cho mình giá 70k, thui ủng hộ vậy ( đồng bào VN ta cả :crying:). Hôm nay buổi trưa tranh thủ được chút thời gian chưa kịp chụp ảnh nó để các bác góp ý. Riêng về phần em thấy nó tàn tạ như thế nào ý, em nghĩ chắc mình chăm sóc một thời gian chắc nhìn đỡ hơn.

Thank you hai bác nhìu.

6. thanhnq

thanhnq Member

Thích đã nhận:
    0
    hu hu, cố gắng pót cái hình cá của mình mới mua mà không được, tìm hoài mới biết là do là thành viên mới nên chưa được gửi file đính kèm. gửi tin nhắn cho admin hỏi bao nhiu lâu mới được gửi file đính kèm thì chưa thấy trà lời :(

7. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Last edited: 25/7/06
  8. xluux

xluux Member

Thích đã nhận:
    0
  9. tieukhach

tieukhach Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn xem lại thời gian bài viết đê. 2 năm rùi lại lôi lên ah :D

10. NguyenVFC

NguyenVFC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác có thể tham khảo các bài viết trên diễn đàn hoặc vào một diễn đàn hay ko kém về cá cảnh là: http://diendancacanh.com/forum/index.php
    để tìm một số bài viết chi tiết nhé
    Chúc bạn thành công