xin được làm quen với anh em

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi chimcuccu, 24/4/08.

1. chimcuccu

chimcuccu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào anh em trên diễn đàn!!! Mình mới tập chơi cu gáy, rất mong được làm quen và giao lưu để học hỏi. Mình mới tậu được hai chú bổi, người bán nói là bẫy ở rừng miền Đông, nhờ các anh em xem và chỉ giáo.

Đây là con thứ nhất
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

Đây là con thứ hai
    [​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

Last edited by a moderator: 1/5/08
  2. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Chào Đồng chí, Em không rành về chim cu lắm nhưng theo Em thì hai Em trên nuôi được, EM đầu thì nuôi lâu lên hơn Em sau nhưng có vẽ gù gáy tốt hơn, còn Em thứ hai thì có vẽ dễ nổi. nói chung là chơi được.

3. trinhthinh

trinhthinh Active Member

Thích đã nhận:
    29
    trịnh thịnh mêcugay(em xin đánh giá thêm)

chào bạn theo mình nhận xét ..để bạn nuôi rồi đánh giá nhé con thứ 2 có mầu lông và mắt rữ chim hơn có thì nó sẽ nổi trước và hay gù hơn nếu bạn đến gần lồng mà nó sù lông thì rễ bảo và hay gù hơn còn em nào dương cánh nên đánh thì khó bảo và lì lâu gáy ..mình nhận xét qua thôi vì bạn không chụp được cả vẩy chân ( móng chân vùng này thường dài khi nhốt lồng )...bạn hãy kiên trì nuôi lâu ắt sẽ thành công ,.......bye bye :applause::applause:=))

4. cudat

cudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    632
    bác ơi, theo em thì hai chu nây khá .chú thứ nhất nhát chim nhưng khoang 2 đển 3 năm nổi .chú thứ 2 dạng chim mà lâu nổi . có nổi cũng khó chơi. còn tùy bác nhé.