Xin được tư vấn Cu mồi từ các bác...

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Thu HY, 7/12/11.

1. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Tôi rất muốn mua chú này. Hiện nó đang là mồi cây của người khác rồi.
    Do còn chưa có kinh nghiệm về Mồi nên rất muốn được các bác tư vấn giúp về:
    Độ bền của mồi, nước chơi và các vấn đề xung quanh...
    Ảnh, phim do người bạn chụp hộ bằng điện thoại, các bác thông cảm nhé. Con này mỏ dài lắm đấy ạ...
    16h20. Thu HY xin được up lại toàn bộ ảnh mới nhất đây ạ.
    Các bác xem và cho thêm ý kiến nhé:
    Em này đang thay lông lên kg sung lắm. Tiếng rất chậm dãi: Cù cúc cu..... cu.
    Thêm VIDEO của em nó đây a:
    <embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf" flashvars="file=http%3A%2F%2Fvid792.photobucket.com%2Falbums%2Fyy207%2Fthuhy%2F06122011041.mp4">
    http://s792.photobucket.com/albums/yy207/thuhy/?action=view&current=06122011041.mp4

Last edited by a moderator: 7/12/11
  2. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    Hình bác chụp quá mờ,các chi tiết cần thì hoàn toàn không thể hiện được gì,pó tay thui bác ui.nếu có thể bác chụp lại hình rùi gởi lên anh em mới giúp bác được.

hoan-nc, loctranphu, HoangHL and 9 others like this.
  3. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Rất cảm ơn bác.
    Do người bạn đến chơi và ghi hình luôn nên em chỉ có vậy. Có lẽ em phải làm lại thôi.
    Trân trọng,

4. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Con này ko yên lồng, chói lồng lắm và rất chứng, gù ko cứng lắm, nhưng tiếng thì rất hạp bổi, bổi vô thế hoặc bay đi thì ko kêu và thay vào đó là lội lồng...

Huy_TM, Thu HY and hungvcb like this.
  5. CugayHN

CugayHN Ma xó

Thích đã nhận:
    588
    Chim đẹp đó bác, nếu con đó là chim mồi thuộc và muốn chắc ăn bác có thể yêu cầu chủ chim cho cầm đi đánh thử (rất nhiều nơi chủ chim họ sẵn sàng bao đánh để thử chim) và đó là cách tốt nhất, chính xác nhất để đánh giá con chim mình muốn chọn. Post hình lên diễn đàn để hỏi AE cũng là một cách nhưng chủ yếu là tham khảo thôi, mọi người có cho ý kiến thì cũng là chủ quan dựa trên kinh nghiệm bản thân chứ nhìn hình nào cũng nói trúng con chim 100% thì hóa ra toàn Gia Cát Dự hết à.

hoan-nc, vanthaohotel, Huy_TM and 6 others like this.
  6. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Từng nấy thông tin thì hơi thiếu bác Thu ạ! cảm nhận là con chim hay nhưng hay mức độ nào thì chịu. Thấy mỏ rất đẹp, đầu nhỏ, cườm mịn nhỏ, cấp mình cũng khá,.... vậy thôi!
    Giá như được xem trực tiếp thì hay quá! bác cố gắng chụp lại hình đi, hoặc là rẻ thì mua cũng được bác ạ! còn đắt thì không tiếc!
    Nhưng tôi vẫn khoái em có giọng gù trong clip hơn đấy! giọng ngọt lịm bác ạ!
    Chúc bác vui!

7. minhtrithanhtra

minhtrithanhtra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,623
    Theo mình nên mua đi, không chần chừ! con này mình thấy mỏ đinh dài, cườm hạt to, cườm đóng dày và cao, chân cườm (đế) màu đỏ sậm, dặm qui chồng lớp, chân quỳ và khô, cổ vừa, cặp mắt rất ok. Không mua thì tui mua đó nha!

8. Vu Lac Vien

Vu Lac Vien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    319
    Con này theo mình thì tùy anh thôi, nhìn tổng thể là tương đối liền chim, theo ý kiến chủ quan của mình thì chăm vẫn chưa tới nơi, chim dữ, bắt nhịp trận đấu hơi chậm khi chim tạt ngang, hay di chuyển, gù ở múc tương đối, chưa thuần chim thì còn hơi chứng, nhưng đi đánh bắt nhiều thuần chim sẽ chơi tốt hơn

Last edited: 7/12/11
  9. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Vâng xin được cảm ơn bác.
    Con mà có tiếng ngọt lịm ấy bây giờ thành ngọt quá rồi: Nó là con mồi thuộc, nhưng chủ đã bán cho người khác và đã gần 6 năm nay nó chưa được ra trận lần nào. Mà các bác biết đấy, nó là Hổ tướng mà không ra trận thị sao nhỉ... Gù người bác ạ. Thật tiếc.
    Tôi up lại ảnh, bác xem giúp lại với nha.

10. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Con này liệu đã là mồi chưa bác? nan lồng hơi thưa bác nhỉ

Thu HY thích bài này.
  11. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Dạ, con này hiện đã là mồi nhuyễn là khác ạ.
    Chỉ khác 1 điều là trong khoảng 2 năm mà nó đã qua tay tới 4 chủ. Vậy nên hiện tại mới xơ xác là vậy.
    Nó mới được chuyển sang lồng này khoảng 4 tháng và không đi bãy cũng từng đấy thời gian. Chăm lại và cho ra trận thì... vẫn nhớ rừng lắm ạ.

hcongthuc thích bài này.
  12. Cu VIP

Cu VIP Trái chín lấp lá

Thích đã nhận:
    106
    Con mồi này khá đẹp, hơi già đôi chút, đi gác thường sẽ hay lắm. Chúc mừng bác

Thu HY thích bài này.
  13. nethungan

nethungan Banned

Thích đã nhận:
    181
    chào bạn..!

con này theo mình thì khá đó nhưng nhìn sơ sát quá, có lẽ chủ chim chán sao ấy mà ko chăm sóc em nó tử tế thì phải..

nhìn theo hình thì con này rất liền kèo, đầu, mắt, mỏ và cườm rất tốt . chúc bạn chọn lựa thành công nha..

Thu HY thích bài này.