Xin được tư vấn về cá Kamalau

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Hiep Hoa, 3/4/07.

1. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào toàn thể Anh Chị Em trên diễn đàn, cho mình hỏi trên thị trường hiện tại giống Kamalau còn tương lai không?(vì mình nghe trong giới chơi cá nói loại này đã hết được chuộng rồi, qua thời!), Một chú cá lớn băng bàn tay, đầu to thì giá khoảng bao nhiêu sẽ thích hợp?............. Cám ơn các bạn xem tin và tư vấn giúp mình!!:applause: :applause: :applause:

2. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Theo "ngu ý" của tui thì Kamalau chẳng có gì là không "tương lai" cả, miễn là chú cá của bạn có đủ các điều kiện sau:

Đầu to, cân đối với thân; châu chữ rõ đẹp, vây và đuôi căng khít.

Nếu bạn có được con Kamalau như vậy thì khỏi phải nghĩ nó có "tương lai" hay không.

Chúc bạn tìm được chú cá đẹp.

3. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn bmk76-bnd nhiều, mình cũng nghĩ vậy nhưng hiện tại ở Q.6 TP.HCM loại này & rồng đỏ đang bị "chê", người ta đua nhau mua kim cương xanh, riêng khu lân cận TP như Q.Bình Tân, Bình Chánh thì đa số mới chơi cá nên các cửa hàng kêu giá cũng khá cao.... nên mình nhờ ACE góp ý giúp. Cám ơn bác nhé!

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bạn lo lắng chi mấy vấn đề này cho mệt sức!!!Theo mình thì cá đẹp(tất nhiên đẹp theo ý mình,còn ý người khác sao thì hổng biết!!???),giá hợp túi tiền mình thì mình cứ chơi!!!
    Nếu cá nào chê thì bạn cứ hú 1 tiếng là có người tới "nhận dùm" bạn liền!!
    Chơi cá cũng như đồ thời trang vậy,lúc mốt ống loe,lúc mốt ống túm......
    Cái nào mới ra,nhiều người để ý thì họ tha hồ hét giá,wa rồi cái thời đó thì cái nào cũng như cái nào!!!Nếu bạn để ý thì trước đây Rồng đỏ rất đc ưa chuộng,sốt hàng,còn bây giờ thì.....có lẽ như bạn nói chăng????
    Đừng để ý tên gọi nhiều bạn ơi!!!Cá bây giờ lai tùm lum biết đâu mà gọi!!!
    Vài góp ý nhỏ!!!

5. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì giống cá gì là không quan trọng , chủ yếu là lên đầu , màu ,châu đẹp vậy là mãn nguyện rồi , còn giá trị hay không tùy vào công nuôi dưỡng của mình mà thôi .

6. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đúng rồi đó.Ko cần theo mốt đâu anh ơi chỉ cần cá đẹp và anh thix thì là quá đủ rồi.;) ;)

7. thuanduc

thuanduc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nói tới tương lai hay ko ko phải là tên cá giống cá ,mà người ta đánh giá wa màu sắc kỳ cơ đầu và chữ nếu đạt tiêu chuẩn đẹp thì cá đó là cá đẹp đắt tiền.

8. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy đúng đó, cá đẹp chỉ cần đầu châu màu thôi, chứ không cần giống gì.

9. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kammalau là một giống ép ra từ kim mã lưu nên nó vẫn giữ được dàn áo của tổ tiên nó. Còn một con cá đẹp phải hội đủ 4 yếu tố như các bạn trên đã nói. Theo mình thì kammalau hay bất cứ giống gì miễn là hội đủ 4 yếu tố thì có giá trị bền vững, tức là không sợ lỗi thời và mất giá.