Xin đường kính cổ chim đa đa

Thảo luận trong 'CHIM ĐA ĐA (Francolinus pintadeanus)' bắt đầu bởi yahuuvietnam, 28/8/14.

1. yahuuvietnam

yahuuvietnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    sau 1 tuần ngấm cứu tham khảo trên 4r + mấy trang nước ngoài thì em đã có kích thước + cách làm bẫy chim đa đa rồi. hiện tại chuẩn bị tiến hành làm mà còn 1 điều băn khoăn nữa là cái kích thước vòng cổ chim đa đa đường kính nó khoảng bao nhiêu cm.
    lí do em hỏi cái này là khi đi bẫy cò thể ko lúc nào mình cũng ngồi rình chim dính cổ thì chạy ra lụm ngay nên em muốn hỏi cái kích thước vòng cổ em nó bao nhiêu cm để chế cái thòng lọng sao cho nó vửa thít tới khoảng cổ chim đa đa là ko thít thêm được nữa để cho em nó có thể thở được ko chết ngạt.
    vài lời mạo muội bác nào có nuôi đa đa hay biết thông tin về đường kính vòng cổ chim đa đa cho em xin ạ. hoặc ko biết kích thước bao nhiêu thì tầm cổ em nó to bằng cái thứ gì có thể đem ra so sánh tương đương cũng được ạ.
    rất mong nhận được thông tin sớm nhất có thể vì tuần sau em đi oánh thử cái món này xem sao. thank all.

phamngoctam and ToanTuyenQuang like this.
  2. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    cái này đơn giản thôi. bác bắt chim ra rồi ước lượng là xong. sang này mình bắt e bổi ra thì thấy cổ bằng ngón tay cái ah, khoảng 2,5cm

phamngoctam and yahuuvietnam like this.
  3. yahuuvietnam

Thích đã nhận:
    47
    hì, em trước giờ chỉ thấy đa đa trên mạng thôi chứ ko có chim. nếu có chim đa đa thật em đâu dám lên đây hỏi? dù sao cũng thank bác cái. phải tiến hành làm bẫy thôi

ToanTuyenQuang thích bài này.
  4. yahuuvietnam

Thích đã nhận:
    47
    em đã làm được 7 cái cung. còn 3 cái nữa ngày mai hoàn thành nốt rồi post cái hình lên cho các bác nhận xét dùm trước khi đi oánh thử

5. namgialai

namgialai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    yahuu có muốn mua đa đa gáy rồi không ? anh chia cho một con chơi.

6. yahuuvietnam

Thích đã nhận:
    47
    kinh phí còn hạn hẹp nên chưa thể mua nổi cụ ạ. em đang làm bẫy đi bẫy thử xem sao. ko bẫy được thì phải đi chụp ban đêm thôi. bữa trước chụp hụt 2 chú nản ghê