Xin file khướu mái

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi meo_hoang, 28/6/08.

1. meo_hoang

meo_hoang Member

Thích đã nhận:
    20
    Có bác nào co file khướu mái không? Em khướu nhà em nó lười hót quá. Các bác giúp em với!

phong_banganh thích bài này.
  2. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Cái này mới khó nha! File của chim mái hót thì không có nhưng mà hôm nào đó mình sẽ tặng bạn file giọng mình giả tiếng khướu mái "rò". Hi vọng nó sẽ giúp ích được cho bạn!

3. meo_hoang

meo_hoang Member

Thích đã nhận:
    20
    bạn nhớ nha! Cám bạn trước. Mình đã từng được nghe chú khướu của bạn hót. Chắc hẳn bạn là người có nhiều kinh nghiệm lắm đây

4. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    bạn ơi bạn gửi file khướu máy rò lên lẹ lẹ được không bạn, cám ơn bạn

5. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Ai có ụp lên diển đàn đi, mình củng đang cần 01 file Khứu mái đây.

6. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Anh DN ơi? File Khướu mái thì chỉ có thể giúp cho con chim trống đựoc sung mãn và hót nhiều hơn. Nhưng người ta vẫn mở file Khướu trống hót hơn. Nếu mà chim anh đã xác định được giới tính là chim trống thì em khuyên anh nên mở những file chim trống hót mà em có đưa lên, như vậy sẽ tốt hơn là sử dụng file Khướu mái.
    Tuy nhiên,emgiar giọng mái vẫn ổn thôi, nhưng mà em muốn thu lại giọng rò của chim mái hơn, nhưng nếu tìm mãi không có thì đành phải đưa file Hiền cô nương ..."rò" vậy! Hihi

7. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    =))=))=)) HCN giả giọng khứu mái :applause: hay quá có chút tương đồng đây !Nghe file ấy cả chủ lẫn khứou đều hót hăng ấy chứ :x Khi nào gửi file giả giọng khướu mái tặng một THANK !
    Thank you very múc !:x

8. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    2 con khứu nhà mình đã xác định được là trống hết, nhưng 01 con kêu rồi con còn lại chỉ ro, ro thôi thế mới chết chứ. Có người nói mới đầu nó ro sau này nó sẽ kêu hay lắm, mình củng đang hy vọng thế đây.

9. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Em đã gặp trường hợp này bác à!
    - Em nuôi 1 bạc má và 1 mun trong aviary, do con Mun là con khướu già nên hót to và hay đuổi đánh con bạc má kia. Ngày mới nhốt chung, con bạc má chỉ kêu ro ro giả tiếng mái, và gãi cổ cho con mun nên không bị đuổi đánh(hình như con này giả mái theo chiến thuật chăng?). Sau khi em tách 2 con ra cho thêm mỗi con 1 con mái thì chú bạc má đã hót, múa nhiều hơn, và không còn ro ro nữa :laughing:

10. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Anh nên treo 2 lồng chim xa nhau một tí. Đặc biệt vào lúc sáng sớm, treo lồng ra ngoài trời là nó hót liền. Nên nhớ không nên để cho chúng thấy mặt nhau.
    File em ''hót'' thì đã đưa lên rồi, nhưng mà dạo này hơi bận, ít ghé thăm diễn đàn nên...có gì mong anh em mê Khướu thông cảm giúp nha!
    Clip.vn nó bắt up file hình, vì thế em có ghép thêm một số hình của em và mấy con Khướu vào, em hót có một đoạn ngắn thôi, và em copy nó ra thành nhiều bản, sau đó join nó lại với nhau, vì thế có nhiều đoạn bị trùng lặp nhau!

<object width="448" height="361"><param name="movie" value="http://clip.vn/w/WEt3,vn,0"/><param name="allowFullScreen" value="true"/><param name="allowScriptAccess" value="always"/><embed src="http://clip.vn/w/WEt3,vn,0" type="application/x-shockwave-flash" allowScriptAccess="always" allowFullScreen="true" width="448" height="361"></embed></object>

Do lỡ uống một tí bia nên giọng nó không được như ngày nào, hơi khàn, thông cảm giúp nha! Hi hi

11. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Anh nên treo 2 lồng chim xa nhau một tí. Đặc biệt vào lúc sáng sớm, treo lồng ra ngoài trời là nó hót liền. Nên nhớ không nên để cho chúng thấy mặt nhau.
    File em ''hót'' thì đã đưa lên rồi, nhưng mà dạo này hơi bận, ít ghé thăm diễn đàn nên...có gì mong anh em mê Khướu thông cảm giúp nha!
    Clip.vn nó bắt up file hình, vì thế em có ghép thêm một số hình của em và mấy con Khướu vào, em hót có một đoạn ngắn thôi, và em copy nó ra thành nhiều bản, sau đó join nó lại với nhau, vì thế có nhiều đoạn bị trùng lặp nhau!

<object width="448" height="361"><param name="movie" value="http://clip.vn/w/WEt3,vn,0"/><param name="allowFullScreen" value="true"/><param name="allowScriptAccess" value="always"/><embed src="http://clip.vn/w/WEt3,vn,0" type="application/x-shockwave-flash" allowScriptAccess="always" allowFullScreen="true" width="448" height="361"></embed></object>

Link: http://clip.vn/watch/Khuou-ro/WEt3,vn
    Acc: aquabird
    Pas: aquabird
    Mong anh em không nên đổi pass khi tải nó về

Do lỡ uống một tí bia nên giọng nó không được như ngày nào, hơi khàn, thông cảm giúp nha! Hi hi