Xin giao lưu với các tiền bối

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi CU_MEO, 14/10/08.

1. CU_MEO

CU_MEO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Em thấy trong 4rum mình có nhiều loại chim chào mào hay và độc wa,các bác cho em hỏi một chút về chim chào mào nhé.Em giờ vẫn nuôi một em CM không biết loại gì vì em bẫy được mà chú em này nuôi đã dạn người rùi lông nó màu xanh má có hai viền trắng hót hay trông cũng ngộ nhưng em không biết loại này hay sống ở đâu các bác cho em biết với nhé.

2. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    bạn mô tả như vậy thật là khó cho anh em quá, không hình dung ra được con chim đó như thế nào, vui lòng cho anh em vài bức ảnh để dễ nhận xét, vì thú thật là mình cũng chưa bao giờ được thấy hoặc nghe về loại chào mào có lông màu xanh bao giờ, nếu có ảnh để anh em xem và cập nhật thêm kiến thức về chào mào xanh thì tốt quá:D

3. LaiKimHungDN

LaiKimHungDN Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn thành viên

mình là thành viên mới.. xin chào......... kh có hình chào mào thì sao thấy nó mào sanh hay mào dỏ hả bạn..tiền trong túi bạn làm sao mình biết dc bao nhiêu hả .............

4. migoinuocxoi

migoinuocxoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Đọc qua mô tả của bạn Cu_Meo tôi có thể hình dung ra loài chim đó. Nó cũng giống CM nhưng nó có lông màu xanh nhạt nhạt phải không bạn? Ở quê mình người ta hay gọi nó với cái tên nghe nghồ nghộ là "CM Chó", còn này có lẽ là con bạn đang hỏi đấy. nếu có hình bạn post lên thử. Nhưng mình đoán chắc con chim bạn nói là con CM chó, giọng hót của nó cũng hay. Mình cũng từng nuôi loài này rồi.

5. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Mob hay admin vô tới nơi rồi kìa!Coi chừng chết hehehhe!Bạn phải chụp hình đi chứ miêu tả thế đố ai mà biết!

6. Bien_ho

Bien_ho Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Chắc chắn chú này đang sống HN rùi, hiii....Pó tay, cu_meo ơi.......!!!!!??????