xin giúp đỡ chòe than chuyền mới bắt được

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi nuoichimok, 8/6/13.

1. nuoichimok

nuoichimok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    em mới bắt được con chim chuyền khi em nó vừ mới bay ra khỏi tổ ,nhưng chim nhát quá ko chịu ăn,còn non quá cũng ko tự mổ được,mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em làm thế nào để em nó chịu ăn,em tính mượn con chim non nuôi từ tổ lên để em nó nhìn thấy em kia há mỏ đòi ăn thì há theo,ko biết có được ko ạ.mong các bác giúp cho ạ:applause:

2. blackandwhite

blackandwhite Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    chim non tầm đấy là tầm đã biết nhát người rồi , loại này khó nuôi nhất vì chim non hẳn mình đút sẽ ăn còn chim già hẳn thì biết tự ăn rồi , cái loại nửa lạc nửa mỡ này bắt về chỉ tội cho nó thôi , để nó tự ăn thì chưa biết ăn đút cho thì nó sợ k dám ăn zz

nuoichimok thích bài này.
  3. duc hien

duc hien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    537
    cái đó k gì khó hết bạn cứ nuôi như chim chuyền bình thườg, trùm lồng, để 1 cóng sâu, 1 cóng thức ăn, 1 cóng nước và 1 cóng thức ăn trộn sâu. trùm kín khoảng 2-3 ngày xem thử có động tĩnh gì hay không, sau đó giảm lượng sâu từ từ là ok. chúc bạn mau thuần em nó

4. YETi

YETi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Bạn cứ để 1 cóng sâu lớn, 1 cóng sâu nhỏ, 2 cóng nước trùm kín lại treo cao lên. Mỗi sáng bỏ vào khoản 10 con dế là được. Tuyệt đối không mở áo lồng để cho nó yên tĩnh thì sẽ ok thôi.

5. nuoichimok

nuoichimok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    cám ơn mấy bác đã giúp đỡ ,tình hình là em đã thả cho em nó đi rồi ,nhìn mẹ nó cứ tới gần nhà kêu em thấy tội quá nên cho 2 mẹ con nhà nó đoàn tụ rồi

6. hungprox

hungprox Active Member

Thích đã nhận:
    14
    hjx...bạn có tấm lòng nhân hậu quá...thật đáng khâm phục