Xin giúp đỡ mua chân bể inox

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi haisongiacat, 9/4/10.

1. haisongiacat

haisongiacat New Member

Thích đã nhận:
    3
    Em chuẩn bị setup 1 bể 60x30x36, bể đá. Đây là lần đầu tiên em setup, có đọc qua diễn đàn của các bậc đàn anh đi truớc.
    Em không biết mua chân bể inox ở đâu cả. Tại Hà Nội, mong các tiền bối chỉ chỗ giúp em! :blushing:

pro_xin thích bài này.
  2. minhduc123

minhduc123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    vẽ 1 bản vẽ chi tiết kích thước dài rộng cao họa tiết ra sao rồi mang ra hàng hàn uốn inox anh ạ chọ̀n loại ionx phù hợp rồi người ta sẽ làm cho mình

3. xiaoyu

xiaoyu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    chụp ảnh cái chân sắt, ghi lại kích thước rồi mang ra hàng inox bảo họ làm, kích thước như của bạn chắc hết khoảng <400k

4. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    lên hình vẽ, ghi kích thước, mang ra hàng. Xong. Đẹp và đắt thì inox, rẻ hơn chút thì sắt rồi phủ sơn chống rỉ (mua bình sơn phun bạc phủ lên là xong). hì hì. Hàng inox thì cứ Lò Rèn mà ra bạn ơi

5. NTD@

NTD@ Member

Thích đã nhận:
    1
    Mời bác ra phố đặt người ta làm ngay theo kích thước của mình,inoc hộp,tròn thì mình trọn .nhưng theo em bác làm chân inoc chỉ dc chắc chắn thôi, nhưng nhược điểm là nhìn không đẹp đâu,thỉnh thoảng nước dây vào lâu góc hàn nó gỉ, em đang dùng một cái đây (bỏ thì tiếc,mà dùng thì ko ưng lắm)em góp ý trân tình đấy,đẹp thì chỉ chân gỗ quỳ thôi.

6. NTD@

NTD@ Member

Thích đã nhận:
    1
    mời bác ra phố giang văn minh cạnh khách sạn hozion cát linh, đặt theo ý mình thoải mái,nhưng em góp ý làm chân inoc ko đẹp đâu,lâu ngày bị gỉ chỗ hàn xấu lắm,em đang dùng đây bỏ thì tiếc mà dùng thì ko đẹp mắt lắm, kiểu ko đúng với bể cách cảnh,bác nên làm chân bằng gỗ giả cổ thì đúng hơn.

7. ngbaloc

ngbaloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    có rất nhìu chỗ đặt chân bể mà , bác lên lò rèn thì thoải mái trên đấy giờ toàn inox, nhg mặc cả nhé khảo giá đi inox bán theo kg lơ ngơ mua cái chân mỏng mỏng lại đắt động cái là méo thì bùn hì hì