xin giup do!

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi thanhvnptsl, 24/9/07.

1. thanhvnptsl

thanhvnptsl Active Member

Thích đã nhận:
    1
    bể cá của em có gắn 1 tấm gương đằng sau bể, để cho phản chiếu và nhân đôi hình ảnh.làm như thế co ảnh hưởng gì tới cây và cá không các bác.em mới chơi bể thuy sinh nên còn ít kinh nghiệm.xin các bác giúp đỡ.thank!

2. HoangVip88

HoangVip88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác phải cho biết thêm là kích thước kính= với kích thước bể ah ???
    nếu nuôi cá dữ mà nuôi nhiều thì nên trồng cây thủy sinh vào .....

còn nếu bể nhỏ mà nuôi những loài cá có tính hiền thì chẳng ngại gì cả !!

theo tôi cách tốt nhất để trồng thêm mấy cây thủy sinh thì sẽ đẹp mà lại hiệu quả

Chúc bác có 1 bể cá đẹp!

3. thanhvnptsl

Thích đã nhận:
    1
    vâng bể nhà em kích thước là :(130 x 60 x 50)dài x cao x rộng.bể nhà em có trồng cây mà, nhưng em chẳng hiểu sao các loại cá nhỏ em màng về nuôi toàn bị chết dần, còn những con cá to thì vẫn sống và khỏe mạnh.e có ghép đằng sau bể cá 1 tấm gương nhưng ko biết có ảnh hưởng tới cá không các bác.

4. HoangVip88

HoangVip88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    để gương thì tôi nghĩ có chút ảnh hưởng , tốt nhất bác kô nên để nữa, bác lọc bể ntn, bác xem lại chất nước , đúng độ PH mà cá bác mua về có phù hợp kô ?? nếu kô thể biết độ PH thì bác nên đi mua , và đo nhiệt độ nước nữa !!

có gì bác cứ Post tiếp , THÂN___________

5. thanhvnptsl

Thích đã nhận:
    1
    cảm ơn bạn!mình mua lọc loại 7w ở Aquagreen ở 51 trần duy hưng - hà nội.nhưng làm sao có thể biết được độ ph và nhiệt độ của nước bây giờ?nói chung các đồ để trong bể thủy sinh thì ở trên sơn la mình cũng không có nhiều, nên mình toàn gửi ở dưới HN lên!cách làm bể và lọc với nền mình được bác Thành công thành viên của diễn đàn hướng dẫn.