Xin giúp đỡ

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hoanglan, 21/2/08.

1. hoanglan

hoanglan Member

Thích đã nhận:
    0
    xin mọi người mọi người cho mình hỏi là trong thức ăn của cá rồng, mọi người thường đề cập tới tôm và tép, xin xho mình hỏi tôm tép ở đây là loại tôm lớn giống như tôm đất, tôm sú người hay ăn chứ đâu phải là loại tôm tép nhỏ xíu mấy tiệm cá hay bán phải không?

2. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Khi cá còn nhỏ bạn ra mấy chỗ bán cá cảnh mua tô sống đó về bẻ râu rồi cho em nó ăn, sau này em nó lớn hơn bạn có thể cho ăn cámồi hoặc tôm đông lạnh trong siêu thị nhiều lắm bạn àh hihiiii, thỉnh hoảng mình hay vào coopmart mua về cho e nó ăn

3. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bạn ra chợ mua 1 ít tôm họ bán để rang ý . mang về cho cá rồng là tuyệt rồi . nhưng bạn nhớ khi cho ăn thì phải bẻ cái kiếm trên đầu của con tôm đây , nó sẽ gây nguy hiểm cho cá rồng đó bạn . hoặc bạn có thể mua tôm đông lạnh cho cá ăn cũng rất tốt . nếu có thể bạn bắt gián đất hay thạch sùng cũng tốt đó .

4. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Dùng tôm của người ăn cũng được không sao hểt. Nếu cá còn nhỏ thì nên cắt tôm ra từng miếng nhỏ vửa miệng cá. Nếu được nên để cả vỏ tôm luôn.

5. hoanglan

hoanglan Member

Thích đã nhận:
    0
    xin cám ơn các bạn đã giúp đỡ, mình muốn post hình cá cuả mình lên để các bạn góp ý và chỉ bảo, nhưng hình như thành viên mới thì không post được hình phaỉ không các bạn?

6. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mình cũng không rõ nhưng hình như là phải trên 50 bài viết hay sao ý . bạn đọc quy định của diễn đàn xem sao . nhớ post lên cho mọi người xem nha .