Xin giúp đỡ!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi MR_D, 27/4/08.

1. MR_D

MR_D New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng mới bắt đầu chơi cá la hán gần đây thôi.Không biết sao khoảng 2 hay 3 ngày nay con cá bị gì mà cứ rút vô góc hồ nằm.hôm wa em cho nó ăn,khi ăn xong thì nó lại bơi hướng đầu lên gần mặt hồ,tới hôm nay vẫn còn.Mà hình như nhìn nó đờ hay sao đó
    Mấy bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp,con cá này bạn em cho,nên em quí lắm

2. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    HAHAHAH.^^.Cá nào mới mua về cũng vậy...không giải thích dài dòng bạn nuôi khoảng 2-3 ngày là no sẽ dạng lên ^^. Cố gắng nhe.

3. MR_D

MR_D New Member

Thích đã nhận:
    0
    ko phải anh ơi,em nuôi khoảng 6 tháng rồi,gần đây nó mới bị như vầy.Nó hướng đầu lên gần mặt hồ ngay góc hồ đó,ko lội đi đâu hết,im re hà.Lại gần chọc nó mới bơi!!

4. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    có thể nó thíu chút õy pác nên hòa tan thêm 1 hàng lượng õy trong nước để cá có thể hô hấp tốt hơn

5. baron

baron Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu oxy trong nước vẫn đảm bảo mà cá của bạn vẫn tiếp tục tình trạng như vậy thì mình nghĩ cá của bạn đã bị bệnh rồi. Có thể em nó bị nấm rồi đó. Cách đây hơn một tháng cá của mình bị nấm nó cũng bị tình trạng giống như vậy. Không thèm bơi lội chỉ nằm một chỗ sát trên mặt nước rồi thở hổn hểnh.

Bạn thay 2/3 nước, cho thêm muối, tăng nhiệt độ trong hồ lên khoảng từ 30-32 độ xem em nó có khỏe không nhé.

Hy vọng cá của bạn sẽ mau chóng khỏe mạnh. Thân!!!!!