Xin giúp đỡ !!!

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi hoangtk, 1/11/08.

1. hoangtk

hoangtk Member

Thích đã nhận:
    3
    Mấy bác cứu mấy "em mal" của em với; Hiện tại mình có nuôn một bầy Mal khoảng 25 con size 6-7, chúng ăn uống bình thường không thấy biểu hiện gì, nước 2 ngày thay 1/4; Thế mà sáng ra 2 em tự nhiên ra đi ? bầy này mình nuon được 1 tháng rùi.

2. meomun

meomun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,835
    Bạn có cắm sưởi cho cá k mấy hôm nay trời lạnh lắm nên cắm cây sưởi cho cá vào ban đêm,bạn xem cá có bị nấm hay sình bụng k?

3. hoangtk

hoangtk Member

Thích đã nhận:
    3
    Tks bồ nha, Mình mới cắm sưởi tối hôm qua chỉnh 30 độ, thấy ra phân bình thường. Mới Alo cho ông anh kiểm tra dùm thì thấy chúng hay tụ tập vào một góc hồ.

4. hoangtk

hoangtk Member

Thích đã nhận:
    3
    Tks bồ nha, Mình có cấm sưởi 30 độ từ tối hôm qua, Mới Alo cho ông anh ở nhà hồi sáng thấy có một số em tụ lại một góc; Mình dùng Funguscure 1 bịt/40 lít, đang đợi kết quả.

5. hoangtk

hoangtk Member

Thích đã nhận:
    3
    Từ sáng tới giờ bầy cá của mình không die thêm em nào nữa, Thấy chúng khỏe rùi. Đợi thêm 2 ngày nữa xem sao.

6. songca

songca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bạn nhìn nếu cá bung cờ vây căng tròn thì cá khỏe không sao cả,nếu chúng lờ đờ ,đen mình ,tụ một góc thì có dấu hiệu bệnh rồi.theo mình bạn nên cho ít muối vô hồ,vì đã có hai em die nghĩa là đã có khuẩn,vậy muối giúp xác khuẩn hồ .thứ hai theo dõi nhiệt độ coi có thay đổi nhiều không .thứ ba coi dấu hiệu bỏ ăn,đi phân trắng hoặc không có phân,đó là dấu hiệu cá bệnh đó.
    chúc cá bạn mau hét bệnh.
    thân