xin giup em voi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hathaibinh, 20/9/05.

1. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tu nhien may bua nay ca cua em bi xep dau, xep vay lai, boi lu du lam. No di ra phan trang va keo dai thanh soi. giup em voi. em co cai unikey roi ma em van khong go duoc tieng viet, cho em xin loi nhe.

2. crazhzone

crazhzone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    chắc ăn phải cái gì rồi nên bị viêm đường ruột
    kinh nghiệm cho thấy cá bị nặng lắm thì mới chết , còn không thì sẽ bỏ an khoảng 1 tháng ( nếu ko chữa gì , cũng tự khỏi , nhưng lâu )
    còn chữa thế nào thì mua thuốc đường ruột pha vào nước , liều lượng nhuthế nào thì chịu
    hình như trên forum có 1 bài nói về cách chữa bệnh này rồi thì phải

3. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Tình trạng có thể do ăn phải cái gì đó không ổn hoặc có thể là tình trạng khác, như kiểu bị ốm nên cái gì cũng yếu. Tình trạng này thì bạn cố giữ nhiệt độ ở vào khoảng 31 độ C, bỏ thuốc vàng của Nhật theo tỷ lệ bể, tăng muối lên một tẹo, thêm một ít cloxit bột, không bật đèn. Sau 2 ngày thì thay một ít nước và vẫn phải giữ nhiệt độ ổn định ở 31 độ. Chúc con cá của bạn mau lành :D.

4. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Cá của bác hathaibinh bị sình bụng rồi

1. Không nên cho ăn bất cứ lọai thức ăn gì, không mở đèn, thậm chí còn dùng giấy báo để che hồ cho nó tối cũng được
    2.Rút từ 1/2 đến 1/3 nước trong hồ (rút nước ra chứ không phải thay nước nha)
    3.Thêm muối, tăng nhiệt độ từ 29 đến 31 độ, mở sủi hết ga
    4. Mua thuốc trị sình bụng cho cá (lọai của Trung Quốc gói màu tím) liều lượng và cách sử dụng thì hỏi chổ mua là tốt nhất

Chúc bạn thành công

5. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    xin cảm ơn các bác nhiều lắm. con cá của em bữa nay hết bịnh rùi. :D

6. calauhan1990

calauhan1990 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có pai no bi benh ko

Em có nuôi có con la hán nhung duôi cua nó bi den ko bít nó bi gì nũa mong các su huynh cho bít nó bì ji` và chi cho m cách chi benh cho nó di
    ~X( :laughing: :-S
    cam on nhìu :)