xin giúp em với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phanvanhau, 22/3/08.

1. phanvanhau

phanvanhau New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các anh chị,cho em hỏi ở tp ho chí minh,có chổ nào bán thuốc kích thích tăng trưởng ko zậy,em nghe nói muốn cá mau lớn đẹp cả màu lẫn đầu thì phải cho cá ăn hócmôn tăng trưởng phải ko,nếu em ko lằm thì hình như mấy tiệm cá cảnh cũng dùng thuốc kích kích thì phải,sao khi em mua về nhà thì cá lại xuống màu và đầu trầm trọng luôn,mong các anh chị giúp em với

2. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dùng mấy cái thứ đó thì tăng trưởng nhanh rồi.....die nhanh.

3. lywa

lywa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào bạn , thuốc tăng trưởng khi bạn sử dụng nên chú ý 1 điều phải đúng liều lượng không nên dùng nhiều wa ( sẽ có hại ) còn dùng ít wa ( không có tác dụng nhiều ) , bạn muốn dùng thuốc tăng trưởng thì mình giới thiệu cho bạn 1 loại ( Vitamin tăng lực ) bán rất nhiều ở các tiệm cá ở đường NG.THÔNG hay Lưu Xuân Tính, đây là 1 dạng thuốc bổ giá 20.000đ rất bình dân nhưng cực kì hiệu wa với đk là cá của bạn còn nhỏ thì rất có tác dụng .Bạn có thể làm như sau hồ cá bạn nếu dài 1m thì cứ mỗi lần xúc hồ thay nước mới bạn nhỏ vào đó 10 đến 12 giọt là ok ( 1 tuần thay nước 1 lần là tốt nhất ) bạn dùng thuốc này không có hại cho cá vì mình đã thành công với nó .Một ít kinh nghiệm của mình chúc bạn có một chú cá như ý...

4. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hic mình chả ham dùng những cái loại thuốc ấy đâu , vì cá đẹp ở trạng thái tự nhiên thì mới có giá chứ dùng những thứ thuốc ấy thì giá trị cũng chẳng được bao nhiêu, tự nhiên vẫn là hay nhất

5. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    chỉ cần xài các loại thức ăn khô bổ sung là ok rồi,thông dụng nhất vẫn là XO, Viking, JBL...

6. dada8888

dada8888 Member

Thích đã nhận:
    0
    Vitamin của nhãn hiệu AZOO cũng good lắm , moi~ lần nho~ 10 giọt cho hồ 80 hoặc 1 mét , tuần thay nước 1 lần , cá mau lớn đầu phát triễn bất ngờ

7. ntuananh

ntuananh Member

Thích đã nhận:
    0
    Dùng thuốc đó có ảnh hưỡng cho cá về sau ko vậy mấy huynh?