xin giúp gấp lắm

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi huynhnam, 15/11/11.

1. huynhnam

huynhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    mình mới vừa mua con than 2 mùa đang thay lông, lông đuôi ra được khoảng 4 phân rồi, xin cho mình hỏi chừng nào em nó mới xong lông và chế độ ăn như thế nào có giống chòe lữa ko, em nó có ăn sâu qui được ko có cần che áo lồng ko, xin các bạn giúp mình cám ơn

2. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    1." Chừng nào em nó mới xong lông "- cái này phụ thuộc vào chế độ chăm sóc của bạn
    2. Chế độ ăn uống cũng giống như chòe lữa thôi , cứ cho em nó ăn sâu qui vì lông đuôi đang ra có nghĩa là đã xong lông nên lúc này mình có thể thúc cho em nó lên lửa từ từ dc roi
    3. Nếu thấy em nó ko nhảy nhiều và ko quá nhát người thì cứ bung hết áo lồng ra

3. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    theo mình thì chòe than chế độ ăn cũng như chòe lưả,giờ cứ cho ăn cào cào vào buổi sáng,cào cào nhiều càng tốt chiều 1 muỗng trứng kiến để lên lửa đều,giờ cũng chưa cần thúc sâu vội,với lại lửa từ sâu là lửa hỗn,căng sổi chứ ko căng sâu đuợc bạn ah,mình thì chỉ có cào cào và trứng kiến,chim vẫn căng mà bền lực,vài lời chia sẽ,thân

4. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Theo mình thì cứ cho ăn sâu tươi ngay bây giờ đến khi xong lông thì chim sẽ có lửa luôn chứ để đến khi xong lông rồi mới thúc cho căng thì lâu lắm ... cái này mình học của mấy bác hàng xóm

tungphotor thích bài này.
  5. huynhnam

huynhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    mình cám ơn các bạn nhiều, mỗi người 1 ý mình ko biết phải làm sao đây, ý mình hỏi là nhìn bằng cách nào mới biết chim thay lông đã hoàn tất.