xin giúp giùm...

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi tranhuuphuc, 10/7/07.

1. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    mình mới mua con mi con được vài bữa,vài ngày đầu đút mồi cho ăn bình thường nhưng vài ngày sau con mi có triệu chứng lạ,đầu nó quay sang một bên,đi quay tròn (giống nhu bệnh newcastle(dịch tả) ở gà)đút mồi nó vẫn ăn bình thuòng nhưng 2 bửa nay chưa khỏi bệnh....cho mình hỏi thăm,đó là bệnh gì và cách điều trị ra sao....

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    ăn no quá,có thể vậy,hoặc trúng gió,nếu trúng gió thì tiu luôn

3. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    ăn no thì chắc ko phải rồi.
    Có biểu hiện bệnh đắy.nhưng cụ thể bệnh gì thì mình ko chắc (Bệnh này phải cực kì kiên trì mới đc 1 ngày 2 ngày ko thể khỏi ngay đâu)
    Mình đã tự chữa cho con nhồng của mình cũng đơn giản như tăng cường thêm canxi (Cốm canxi)ngày cho ăn thêm hoa quả, thịt bò...........+5-6 viên dầu gan cá vào buổi sáng 10 đến 15 ngày sau khỏe hẳn.Nay nói ầm ĩ ròi.Nhưng đây chỉ là kinh nghiệm thôi ko biết có áp dụng đc với em Mi của bạn ko.Hy vọng nó sẽ khỏi chúc bạn và em nó may mắn

4. tranhuuphuc

Thích đã nhận:
    166
    con nhồng cũa bạn cũng có triệu chứng bệnh như con mi của mình à,theo mình nghĩ chắc có lẻ con mi của mình trúng gió rồi,mi thường dể bệnh trước những làn gió độc và gió nghịch mà....ko biết có laọi thuốc nào trị đước bệnh này ko....mình tính mua thuốc gia cầm với triệu chứng bệnh như trên về cho uống....chắc 5 ăn 5 thua wá...

5. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Dầu gan cá mình nhét vào mồm nó hay cứ để ở cóng cám cho nó tự ăn thế bạn ?

6. quanfgv35

Thích đã nhận:
    16
    Với con Yểng của mình nó ăn đến nghiện luôn
    nhìn thấy mở lọ dầu cá là nó nhảy cuống lên,kêu ầm ĩ.thả vào viên nào mất ngay viên đó,không biết con mi của bạn thề nào???thử cho ăn xem ,nếu nó không tự ăn đành đút cho nó vậy(Nhưng nên cho ăn vào sáng sớm.ăn đêm khó tiêu hóa mình sợ nó sẽ bị đi ỉa)Mình cho ăn như vậy trong vòng nửa tháng nay đã khỏi hẳn.Nhưng vẫn duy trì với liều ít hơn.Mình thấy lông nó mượt lắm.

7. tranhuuphuc

Thích đã nhận:
    166
    con yểng của bạn cũng gặp chứng bệnh như con mi của mình phải ko quanfgv35........

8. quanfgv35

Thích đã nhận:
    16
    Đúng thế bạn ạ.Lúc đầu thì nó hay bị ngửa cổ lên trời,ngửa quá đà ngã từ trên cầu xuống luôn.Nó mổ thức ăn rất khó khăn.Đầu ngoáy ngoáy liên tục ,đứng không vững mình thấy quanh mắt nó nổi những hạt nhỏ li ti mi mắt dưới có vẻ sưng mọng
    Mình áp dụng bài thuốc này và cho ăn cám tự làm có tăng cường vitamin,canxi nay đã đỡ trên 90%.chúc bạn thành công bởi vứt nó đi mua con khác thì quá đơn giản nhưng cứu chữa cho nó mới đáng quí và có thế mới tích lũy thêm đc nhiều kinh nghiệm

9. KIM CUONG

KIM CUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Khả năng Mi của bạn bị trúng gió rồi, tối ngủ không phủ áo lồng hoặc lồng để ở chỗ không kín gió. Còn cách điều trị thì mình xin chịu [-( , vì mình cũng chưa gặp trường hợp này. Anh em giúp đỡ đi nhé!:x