Xin Giúp Mình Về Khây Đựng Phân Bồ Câu

Thảo luận trong 'Chim Bồ câu (pigeons)' bắt đầu bởi KiepSau, 14/12/07.

1. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    lồng nuôi bồ câu của mình cỏ 1m nhưng mổi lần quét dọn thì mệt quá,mình đan tìm mua cái khây nào vừa vừa với cái lồng,mình,dễ lâu chùi quét dọn hơn cứ lấy ra rồi đổ đi thôi,mình có ra tiệm hỏi thì họ nói không có bán,chỉ có nhửng cái khây nhỏ của lòng nhỏ thôi,mấy bạn có biết bán ỏ đâu không,chỉ mình với,hix hix.Mình ỏ gò vấp

2. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Zời ơi!

Đến tớ là đờn bà con gái mà cũng tự làm được mấy cái khay này nữa là đằng ấy!

1 là ra chợ tìm mua khay nhựa vuông kích thước phù hợp.
    2 là mua tôn thiếc mỏng, mua cây gỗ, chuẩn bị đinh - búa - kéo và cắt đo, tự làm khay thích hợp.

Thường với chuồng dài 1m tớ sẽ làm 2 đến 3 khay.
    Để sạch sẽ và dễ dọn thì luôn đổ 1 lớp cát mỏng trên khay đến chất thải của chim không dính bẩn vào khay quá nhiều.

3. KiepSau

Thích đã nhận:
    2
    hí hí :D gì là đàn bà con gái mà 68t rồi ớn thiệt,cám ơn gì nha,mà hình như ngoài chợ không có toàn rổ rá không hà,thôi để mua cây gổ về tự đóng thôi chứ sao giờ,mà không biết mua gổ ỏ đâu nè,biết người ta có chiệu bán lẻ cho mình về làm không,ỏ gò vấp chẳng biết chổ nào,

4. BLACK_CANARY

BLACK_CANARY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    498
    kiepsau ra đường Nguyễn Kiệm, có mấy tiệm gỗ đó, có bán luôn cả tôn cuộn mỏng
    Kích thước 1m.3m = 50vnd.

5. ly_vu

ly_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Bạn mua 1 cái mâm nhựa hình chữ nhật tùy theo kích thước của chuồng mà chọn cái phù hợp (đừng nói cái này không có bán ngoài chợ nha) Còn muốn đỡ tốn bạn mua 1 tấm tôn cuộn cũ về mà gò cái khay.

6. KiepSau

Thích đã nhận:
    2
    tôn cuộn mỏng 1m thì khoản nhiêu bạn ,mà nó ra sao nước vô có sao không,nghe nói tới tôn nghỉ tới tôn mái nhà chắc sét quá à

7. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Từ mai mọi người nên gọi chị GC bằng chị trẻ 68t !!.. =)) Đùa chút thôi mình thấy ảnh của GC rồi, rất xinh và đã có gia đình rồi thì phải. Các bài viết của chị rất hay và nhiều tư liệu quý.

8. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Kiepsau ơi bạn nhiêu tuổi rồi, có cái vấn đề ấy mà cũng phải hỏi à .tệ quá hay bạn giả vờ hỏi cho vui hehehe pó tay luôn đùa đấy

9. KiepSau

Thích đã nhận:
    2
    thật sự mình cần hỏi thêm,để biết chạn ra chợ coi có hông,ra chợ không có đi về mệt thêm,thôi cám ơn bà kon cô bác nhiều,

10. trandanghuan

trandanghuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    bác KiepSau nuôi chim bồ câu gì vậy hả có thể pót hình lên đc ko cho em xem cái . GoldenCanary là con gái à hic hic mà tận 68t chắc em phải gọi là bác