xin giúp tự làm bể kính tại nhà

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi brutal_death, 1/5/14.

1. brutal_death

brutal_death Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hi chào các bác !
    em đang có 2 em betta mà nhà lại nhiều thanh kính dài chữ nhật bằng nhau quá .. để nhà chật mà đi kiếm bể mấy chỗ gần nhà thì không có bể nên em quyết định là tự làm một bể nhỏ ngăn đôi ạ. kích thước thì chắc một chiều em sẽ lấy luôn của thanh kính có sẵn của nhà em còn chiều kia em sẽ chia ra sao cho nhìn hợp mắt.
    xin các bác tư vấn hướng dẫn cho em cách làm , nếu có hình ảnh cụ thể thì tốt ạ. em chỉ biết là em cần dao cắt kính và súng bắn keo .
    em xin cảm ơn !

2. doantienthao

doantienthao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    cắt kính nhìn ng ta cắt thì đơn giản nhưng mình cắt ko quen hay bị sứt mà đường cắt nó ko thẳng , bác lên thực hành với mấy cái kính vứt đi trc , mà cắt kính kê nó trên xốp mút bằng phẳng nhé ko đè cái là nó vỡ đấy . anh cứ tra gogle là có hinh ảnh video luôn kể cả cách dán bể

brutal_death thích bài này.
  3. brutal_death

Thích đã nhận:
    1
    bạn ơi ở hà nội mua súng bắn keo hay dao cắt ở đâu dùng cho dễ mà hiệu quả vậy bạn ? à mình hỏi thêm là dùng cái máy cắt bằng đĩa dùng để cắt đá có cắt kính tốt không ?

4. doantienthao

Thích đã nhận:
    45
    hiệu quả nó nằm ở kinh ngiệm chứ dao tốt vào tay ng ko biết cắt cũng hỏng , dao cắt 45 k /1 là sài đc rồi em đang sài thấy ok còn cái máy cắt bác nói đấy cắt vào kính có mà đi luôn cả kính . mua các đồ này ở hàng điện nước có đủ

brutal_death thích bài này.
  5. brutal_death

Thích đã nhận:
    1
    hi cảm ơn bạn nhé
    cho mình hỏi bể cá betta nếu muốn cho cá thoải mái nên chọn các chiều dài rộng là bao nhiêu thì đủ nhỉ để cá thoải mái và mình thay nước cũng tiện hơn. mình thấy mấy hàng bán toàn chọn chiều rộng là 11 đến 15 cm như vậy cá có thoải mái không ?
    một vấn đề nữa là làm sao để ngăn không cho 2 bé luôn nhìn thấy nhau ?

6. doantienthao

Thích đã nhận:
    45
    vấn đề này em chịu thôi em chưa nuôi cá betta bao h , mấy hôm chế cái lọc tràn tự cắt kính có tý kinh nghiêm chia sẻ thui anh ợ

7. brutal_death

Thích đã nhận:
    1
    hay nhỉ mày mò tự làm bể có méo chút cũng vui hơn là mua ..

doantienthao thích bài này.