xin giup với cá sắp chết rồi

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi torangho, 14/9/08.

1. torangho

torangho Member

Thích đã nhận:
    0
    xin các anh chỉ dùm cá em tự nhiên bu lại một cục lúc đầu tụi nó bình thường em vớt sang hồ mới thì thấy tụi nó ăn bình thường nhưng mấy hôm sau có mấy con bị dính vây nên em vớt riêng ra tri bằng tetra nhung giờ thì lại dính nhau em tăng thêm tetra thi nó hết dính nhưnng mà yếu lắm tụi nó xiu xiu sao do co ai biết càch tri chỉ dum em cam on

2. torangho

torangho Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em bổ sung nha thuốc tím mình sài sao dể phòng và trị bệnh cá vậy cám ơn nhiều

3. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    bạn cứ cho tetra vào đi.tư tư thì cá mới khỏe chứ bạn.cá bạn bị nắm thôi .nhớ là bỏ tetra vào đừng cắm sưởi nhé.từ từ vài hôm cá khỏe bạn thay ít nước và thêm ít thuốc vào nữa.đừng nên lo âu mà nhìn cá hoài rồi lại đánh thêm thuốc ko tốt đâu bạn.khi thấy cá hơi khỏe cho sưởi lên khoảng 30oc nhé.đừng cao hơn vì cao hơn sẻ lam lương oxy giảm đi ko tốt đâu.thân

4. heoquay

Thích đã nhận:
    84
    uhm.bạn đánh một viên tetra cho 50 lit nhé.mà bạn nên nói cá bạn size bao nhiêu?để còn điều chỉnh lương thuốc nên đánh vào.

5. torangho

torangho Member

Thích đã nhận:
    0
    ca mình cỡ size 3 4 cám ơn bạn nha ma minh cam sưởi mấy hôm nay giờ ma 2 cho minh hỏ mỗi ngày thay nứoc o bạn

6. heoquay

Thích đã nhận:
    84
    có chứ bạn mà bạn thay ít nước thôi nhé.rồi thay một nửa nước mới rồi cho thêm một ít thuốc tương ứng với lượng nước thay vào.lúc cá đang bệnh tốt nhất đừng cắm sưởi .