Xin giúp với!

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi nghiagalai, 11/5/10.

1. nghiagalai

nghiagalai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Tình hình là đàn gà của em!Do di chuyển chổ nuôi nên xảy ra chết hàng loạt!triệu chứng bệnh:dù con gà mắc bệnh luc đầu nhìn vẫn binh thường chạy nhảy tung tăng,nhưng qua mấy ngày sau bị tím mồng,bỏ ăn,2 mắt đỏ lên!có con chết khá nhanh,có con thì cầm cự qua vài bửa,gà ỉa phân xanh,bại chân,bị sưng mắt!
    Em đã chít thử tylan,kèm anaginc
    sone+anaginc
    Nhưng kết quả thi vẫn die! có ai gặp trường hợp này không cho em xin chút kinh nghiện trị bệnh!Xin cảm ơn!

2. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    nếu bạn đã dùng kháng sinh 3,4 ngày rồi thì không nên dùng nữa , hiên tại cho chỉ nên uống vtmC,đường gluco,ADE, electrolyte, và nửa viên dexa hoặc rednison/ngày , khoảng 3 ngày sau thì dùng ksinh 3ngày. theo như mô tả thì gà bạn bị bệnh về đường tiêu hóa nặng hơn bạn nên dùng ksinh chủ trị về đường tiêu hóa thì tốt hơn. (tylan thì hàng tốt nhưng hơi nghiêng về trị hô hấp nhiều hơn) (góp ý:bạn cần cho biết thêm gà bao nhiêu ngày tuổi để ae trên dđ có thể giúp bạn chính xác hơn) vài dòng gởi bạn tham khảo, chúc gà bạn mau khỏe, chào bạn.

3. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Hiện nay gần chuyển mùa nên gà chết nhiều có nơi chết mấy trăm con gà tơ gà đá cả 100 con lăn ra chết chỉ có 2 tiệu chứng là dich tả và toi ( tụ huyết trùng )

nghiagalai thích bài này.
  4. hhhh

hhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,188
    mình thấy tận mắt 3 e gà mái 2kg 2chít 1 ok .gà nằm bẹp đit zính phân k ăn uống( ia phân trắng mồng đỏ bình thưòng) die trong vong 2 ngày .còn 1 e cũng vậy mà uống men visinh (của người ) jio khoe re.mình nghĩ đó là dịch tả ..còn gà của bạn( mồng tím tái ia phân xanh) có thể bệnh còn lại ngia_it nói...gà mau khỏi khi biết đúng bệnh nha bạn

nghiagalai thích bài này.
  5. giaodichvn_shop

giaodichvn_shop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    bệnh gà của bạn có 1 loại thuốc chich rất hiệu quả mình dùng qua thấy rất ok giới thiệu với bạn NOVA -TYLOPEC nếu gà lớn bạn chích 0,3 cc cho gà mái và 0,4cc cho gà trống ngày 1 lần . gà con bạn dùng kim chích rút ra rồi cho uống dưới 3 thang tuổi 0,1cc ngày uống 1 lần . chúc bạn thành công

6. nghiagalai

nghiagalai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    cảm ơn mấy anh!Hĩ nuôi gà mà gặp tình trạng này buồn ghê!hix!