Xin giúp

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi baphihg, 9/9/13.

1. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
    Chào các bác em là thành viên mới, xin được chỉ giáo của các bác, vốn là em có đàn gà nòi mới đổ bổn, nhưng mấy ngày nay có 3 em chân đi lúm cúm, sau đó bỏ ăn, ị ra phân trắng, mắt kéo màn trắng, không biết bị bệnh gì, chỉ có 2 ngày sau là chết hết, mong các bác giúp em xem bệnh gì, cám ơn

2. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Coi chừng dịch tả, tiêu hủy những con bệnh, phân vùng cách li những con khỏe và phun thuốc sát trùng đi bạn.

thientham and Culitruong like this.
  3. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Gà của bác chắc bị tụ huyết trùng....................rùi, bạn nên tiêm ngừa hết đàn đi, nếu ở hậu môn gà bị đen chắc ăn là dịch tả, mình quên mất tên thuốc rùi mai mình sẽ cho biết để bác mua về tiêm

thientham and gadieu like this.
  4. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    cho hỏi thêm gà bạn có thêm triệu trứng ăn ko tiêu và sốt cao ko????......nếu như có thì bạn trắng tay..........

thientham thích bài này.
  5. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    gà của bạn đang nhiễm dịch tả rồi đó giờ thế này nha ko nên đưa bất cứ kháng sinh gì vào hết mao mao mua tỏi về đập ra bò vỏ rùi cho vào cối xay sinh tố đổ rượu gốc vào xay ra y như sinh tố mình uống trộn vào cơm cho gà ăn liên tục cả tuần luôn song song với việc cho ăn ra thú y mua ngay mấy gói điện giải về pha cho gà uống liên tục khoảng 5 ngày con nào đã bị nhiểm rồi tách riêng có thể điều trị khỏe rồi tiêm vaccine vào....khi gà đang nhiễm chít vào là chết còn lẹ hơn....còn tụ huyết trùng hả con gà nó nóng và xổ mũi cổ họng thì đàm ko chính vì cái đàm mà làm tắc nghẽn hô hấp con gà chết rất nhanh kèm theo bầu diểu luôn trướng hơi nước ị phân lỏng có lọn xanh biết nho như tâm nhan

thientham thích bài này.
  6. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    nếu như bị tụ huyết trùng hay dịch tả thì tiêm thuốc nó càng chết nhanh đó bác phong ạ..............

7. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    không thể đoán được vì thiếu thông tin, ít nhất cũng phải cho biết gà bao nhiêu ngày , tuần, hay tháng tuổi.
    khi con gà bệnh kéo màng trắng ở mắt rồi mù là do nó sốt quá cao để khắc phục tình trạng này thì cho uống thuốc hạ sốt, còn nó bệnh gì thì phải có đủ thông tin mới đoán được. giả sử gà bạn có 1-2 tháng tuổi tôi phán tụ huyết trùng chắc ăn gạch đá mệt nghỉ.

thientham and Sontynl like this.
  8. Culitruong

Culitruong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    467
    Củng đoán mò như nhiều bác là dịch tả hay còn gọi là NEWCASTLE.

Biết tên bệnh rồi thì tra gu gồ ra cả đống thông tin.

9. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    thientham and gacuabaoloc like this.
  10. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Đây là triệu chứng của dịch tả chứ ko phải toi (tụ huyết trùng), cách tốt nhất là tiêu hủy, còn muốn giữ lại con nào thì chỉ có nước chích thuốc bổ nhóm B cho nó tự lướt chứ hầu như ko có thuốc đặc trị, tách riêng những con thấy còn khỏe, chích kháng sinh và ngừa dịch tả, con nào mang sẵn mầm bệnh trong người sẽ ngã liền, đó là cách loại trừ để giữ lại những gì sau cơn bão.