Xin góp ý về bể JEBO 1,5cm X0,6x 0,7

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi thuannguyenanh, 4/10/07.

1. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em đang băn khoăn không biết bộ lọc,sủi và đèn của bể JEBO cỡ 1,5 X0,6X 0,7 có bán trên thị trường có đủ tiêu chuẩn để cho 1 em Kim lonng hồng vĩ ở không ? có phải cải tạo thêm gì không ?
    Em cũng băn khoăn nữa là nếu chỉ có tầm 7 chai thì nên xài bể dựng hay sắm bể đúc cho em nó.Bể đúc nhìn có vẻ đẹp nhưng CHÁT quá !sắm được nhà cho em nó thì hết măn nì .Biết bao giờ đón em nó về được .Black fund thì có hạn.Mà tui thì phải lòng em nó lâu rồi !
    Anh em hãy làm cho MỖ này mở mắt một chút.Xin đa tạ !

2. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Để nuôi KHV thì lọc Acmant F4 là tạm ổn rùi, nhưng theo mình thì KHV chịu nước mới nên cứ 1 ngày bác rút khoảng 10% nước trong bể ra và thêm vào 10% nước mới là OK ngay để nước được lưu thông. Nhà tôi cũng nuôi 2 em và làm theo cách này thấy cũng OK. còn không nhất thiết phải sài bể đúc cho tốn kém, bác sài bể kính dán là cũng được mà hợp túi tiền. Chúc bác mau có chân dài.:) :)

3. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    - Bể đúc JEBO cỡ 1,5m mua đủ bộ cũng khoảng 5T rồi, mà bể đúc nuôi cá Rồng không tốt vì bể đúc chỗ thấu kính cong lâu ngày cá nhìn vào sẽ hỏng mắt.
    - Tốt nhất bạn đặt dán 1 bể 1,5 x 0,6 x 0,7 kính 8 ly thiệt hại khoảng 1 triệu, chân làm bằng sắt hộp hết 500N, lọc tràn 500N, nếu muốn đẹp thì ốp thêm gỗ vào, tiền gỗ thì tùy theo đẹp xấu,

Vài ý kiến giúp bạn, mong bạn có được chú cá đẹp

PS : Lúc nào rảnh về Hà Nội, tớ sẽ dẫn qua xem bể và cá của một vài anh em trong CLB cá Rồng Hà Nội