xin hãy chỉ cho kẻ mới vào nghề

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi haicacom, 22/8/07.

1. haicacom

haicacom Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của em mới mua về thì có u sau khi bỏ vào hồ nuôi 1 thời gian thì nó xẹp u mấy anh chỉ dùm em với:confused: :mad:

2. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chác do cá bạn mói về hồ mói nên nhát dó bạn ko sao đâu.Cố chăm sóc thêm 1thòi gian nữa rùi hay két luận nhé bạn!

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    cá xẹp đầu là do ông ko có chế độ ưu ái cho nó,cho nó ăn nhìu thức ăn đạm,thay phông nền nổi(màu đỏ chẳng hạn),kích thích đầu bằng cách,cho nó kè bé mái,kế bên(ngăn nhau bởi tấm kính,hoặc cho nó tự hôn vào thành hồ(gắn trước hồ 1 tấm gương soi),chưa kể cá của ông thuộc hàng VIP ko,có khi gien đầu to có nhiu đó,lúc mua người ta chít thuốc,giờ nó hết thuốc nên xì hơi(người ta gọi là sử dụng doping đấy,trong thể thao rất kị chuyện này)

Last edited by a moderator: 23/8/07
  4. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hì mình nghĩ chắc cũng ko đến nỗi là cá bị chích thuốc(trừ khi tiệm này bán 1 tuần rồi nghỉ luôn), bạn cứ cho ăn đầy đủ, nhớ bổ sung thêm các loại như XO, JBL để bổ sung vitamin cho cá, lâu lâu cho em nó soi kiếng cho sung. Chừng 1-2 tuần quen hồ là đầu lên lại àh

5. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc là do cá nó bị nhát hay sao nhỉ?cố gắng chăm nó ,chúc bạn co kết quả tốt