Xin hình cá dĩa

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi taptanh, 25/8/06.

1. taptanh

taptanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các sư huynh và các mod của diễn đàn. Em mới bắt đầu nuôi cá dĩa được vài tuần nhưng càng lúc càng mê những con cá này. Em tham gia diễn đàn và thấy có rất nhiều loại cá dĩa, càng nhìn càng mê nhưng mỗi người nói 1 nẻo. Tuy là đã có rất nhiều thành viên post hình cá lên mạng nhưng lại rải rác và chưa có ý kiến thống nhất về tên gọi. Em có ý kiến là các mod hãy đưa chủ đề hình ảnh và phân loại cá lên hàng đầu, thiết nghĩ cái đó là căn bản khi tiếp cận việc nuôi cá dĩa, giúp ít cho những người mới chơi cá dĩa rất nhiều. Đồng thời có nhiều loại cá dĩa ít phổ biến ở những chợ cá, các sư huynh nào tìm được những loại ấy vui lòng post hình, tên gọi, giá cả cùng địa chỉ mua loại cá ấy. Kế đến là giá cả các loại cá dĩa trên thị trường, mỗi tiệm giá khác nhau, có nhiều chổ bán mắc quá. Tiểu đệ nghĩ rằng diễn đàn lập ra để mọi người chia sẽ giúp đỡ lẫn nhau. Những ngưởi nào có nhiều tiền thì không nói làm gì, nhưng em tin là trong diễn đàn của mình có không ít sinh viên như tụi em, tiền ít nhưng đam mê thì nhiều. Có thể ai đó cười chê rằng không có tiền mà bày đặt chơi cá dĩa, nhưng đam mê vẫn là đam mê, không chừa bất cứ ai và cũng chẳng phải là điều gì xấu xa cả. Các sư huynh nào biết chổ bán cá dĩa giá tốt mà cá khỏe thì post lên để những ai muốn tăng số lượng bộ sưu tập cá dĩa của mình thì đến tham khảo. Tóm lại là những điều căn bản về cá dĩa nên luôn được để trên đầu để những bạn mới tham gia vào học hỏi dễ dàng hơn. Vài ý kiến đóng góp cho diễn đàn, xin cảm ơn đã đọc qua.

2. Thac Mo

Thac Mo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Này tiểu đệ..!!:D
    Trên diễn đàn ngoài các sư huynh võ lâm cao thủ còn có các sư tỉ thượng thừa công phu đó nghe!!!Nên thưa gởi đầy đủ à...:laughing: :laughing: :laughing:

Những cái mà đệ nói có cái cũng có lý. Nhưng cái gì tự mình đi tìm mới thấy nó hay và giá trị. Trên diễn đàn còn rất nhiều kinh nghiệm quý của các đàn anh đàn chị. Mong đệ tìm đọc thêm và nhất là tìm làm quen với 1 số người trên 4rum. Khi đó sẽ thấy dễ làm bạn với cá dĩa hơn nhiều. Chúc thành công

3. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    thực ra thì cũng có mem muốn lập 1 topic cho ảnh cá đĩa nhưng mà ko được đưa lên mục chú ý nên chỉ 2 thời gian là xuống ngay..bạn muốn coi hình cá đĩa của thành viên thì chịu khó đi kiếm hoặc ko ảnh cá đĩa ko thì vô google search là xong mà !!

4. Ferrari

Ferrari Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mấy sư huynh keo quá

thời gian có hạng mình tặng ban vài hình

5. huyca

huyca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tặng bạn vài hình coi chơi

6. huyca

huyca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn Ferrari sao thấy cá bị nhiều muối tiêu quá-mình mới sắm cặp trắng đỏ nuôi trong hồ rong ko biết sau này có bị muối tiêu ko ?

7. huyca

huyca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tặng bạn thêm 01 chú nữa nè .Hết hàng rồi đó ,hẹn sau ngày 4/9 khi hết triển lãm có thể có thêm

8. Ferrari

Ferrari Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá của bác Nguyễn Văn Lãng mà sao bị muối tiêu hả (mình lấy hình cá của bác Lãng đó) !

9. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    đã là mấy loại dễ muối tiêu thì ai nuôii chả bị..em thấy đúng là nó có muối tiêu..chỉ có điều là rất ít thui !!

10. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Ảnh của cá dĩa tìm ở google vào mục tìm hình ảnh đánh chữ Discus thì có cả đóng hình đó, mới đầu mình cũng thích mấy anh chị pót hình lên nhưng thấy nặng quá coi chậm lắm dể làm tắt nghẽn mạng thì phiền.hihi