Xin hỏi về khoảng cách treo lồng chim

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi Tienong, 3/2/12.

1. Tienong

Tienong Member

Thích đã nhận:
    2
    Hiện nay ở nhà em đang nuôi 10 con CCL tất cả đều đã hót lớn tiếng hết rồi(tất cả đều là chim bổi lên cả) nên mong mọi ngưởi chỉ giáo giúp về khoảng cách treo lồng vì em sợ có những con trội hơn sẽ đè những con có giọng yếu hơn ảnh hưởng đến giọng hót không đều nhau!!!Mong mọi người giúp em xem nên treo lồng này cách lồng kia bao nhiêu mét :)

2. cùleng

cùleng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    299
    Chà, bạn nuôi chi dữ vậy.

Thực ra thì bạn phải treo làm sao để mấy con yếu không nghe được tiếng mấy con căng lửa. Điều này hầu như là bất khả thi đối với người nuôi chim nhiều. Nên bởi vậy nuôi chim nhiều thì phải chấp nhận có con cang lửa, có con xìu xìu ểnh ểnh thôi.

Mình thấy đa số người nuôi chim nhiều thì đều treo chung 1 kèo, tất nhiên là phải chùm kín áo lồng hết, khoảng cách thì chắc nên tầm 1m đổ lên. Đừng treo lồng quá sát nhau là được

Có gì sai sót mong bỏ qua.

Thân

3. Tienong

Tienong Member

Thích đã nhận:
    2
    Cám ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm,mình nuôi nhiều chỉ vì mê CCL quá thôi!!!!!!mình rất muốn làm quen với ae mê CCL-nick của mình:tienong89(mình ở TP.HCM)

tung1978 thích bài này.
  4. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Nếu được thì tốt nhất là những em có cùng độ sung như nhau thì treo cùng 1 khu vực và các con khác thì nằm ở khu vực khác nếu được ( như nhà trên nhà dưới, trên lầu và dưới lầu). Còn không thì nên treo các em có lửa yếu hơn cách xa ra từ 1-2 mét, ngoài ra các con căng lữa nhiều hơn thì nên phủ áo lồng lại. Thân

5. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Chào bạn mình cũng thuộc dạng nghiền Lửa nhà h có 5 em ( 2 nam 3 bắc ) rất muốn giao lưu kết bạn để học hỏi KN ...Thân

6. HERO_GAKIENG

HERO_GAKIENG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    Nuôi gì mà nhìu zậy tienong.Rảnh wa mình chơi trao đổi kinh nghiệm sau.