Xin học hỏi cách nuôi chim đẻ

Thảo luận trong 'Tổ chim Chích choè' bắt đầu bởi utlinh, 17/10/11.

1. utlinh

utlinh Member

Thích đã nhận:
    5
    các bác giúp dùm e với .e đang gép chim đẻ nhưng gép hoài mà kg dc có phải lòng chim bị chật kg các bác .lòng em gép chi có chiều dài 2m rộng 1m và cao 1,5m ah.cầu xin ae nào có kinh nghiệm giúp dùm với .cảm ơn nhiều:applause:

2. thanhxd

thanhxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    chào bác minh cũng đang tiến hành ghép chích chòe lửa đẻ,nên cũng đang học hỏi kinh nghiệm như bác.nhưng theo mình điều quan trọng nhất vẩn là chim ghép đẻ là chim gì thuần được hay chưa.mình nghĩ aviary của bác như vậy là ổn rồi.chế độ ăn uống thì tìm đọc trên dd.chúc bác thành công.

3. utlinh

utlinh Member

Thích đã nhận:
    5
    Thức ăn thì khỏi chê,chim mái thì chi con nuôi lên,trống thì chuyền mà rất dạng nhưng ghép chung vẫn cắn nhau hoài bác ơi

4. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Thứ nhất, mùa này không phải là mùa sinh sản nên ghép cặp không thành công được.

Thứ 2, chim trống và chim mái không phải cứ thả vào là bắt cặp, có khi phải 2-3 chú trống mới ghép được 1 thím

Thứ 3, có ghép được cặp thì theo kinh nghiệm của những người đã ghép đẻ thành công, chim mái nuôi non lên tỉ lệ trứng đậu rất thấp, nên chọn chim mái chuyền

Thứ 4, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, có 1 topic rất lớn nói về việc này ở đây http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=4540

5. thanhxd

thanhxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    mình đã thu về 3 lứa lửa năm nay đấy.tổng cộng đến giờ này là 9 chú lửa con.nếu bạn thật sự muốn nuôi đẻ hảy liên lạc với mình.0933442464.mình là thành 34 tuổi ở mũi né phan thiết bình thuận.