xin hỏi 1 câu hỏi ngu

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi nheocon, 12/9/11.

1. nheocon

nheocon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    nhà em có con khướu. ko biết là khướu j. đầu nó có mấy cọng lông màu trắng xếp thành 1 đường thẳng kẻ từ mắt này sang mắt kia. ở má nó có mầu trắng nhạt. ko biết em nó là loại nào. pro nào chỉ em zới. dạo trc nó ít đc tắm chả thấy hót. bh em cho tắm hay hót phết, hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:34 PM ----------

vui quá. hôm nay lang thang trên diễn đàn thấy có cilip của bác Trần Đình Vinh bảo là hót hay lắm em bật lên nghe, ô men con khướu của em sung hẳn. hót lâu ơi là lâu lúc hót nhiều tiếng lắm. đuôi cứ dật dật. vui thật. cảm ở bác Vinh

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:37 PM ----------

tiếc quá ko có clip quay cho các bác chém hộ em xem thế nào ...........................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:21 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:38 PM ----------

tiện thể các bác cho em hỏi khướu tắm nhiều là năng hót hơn ko. 1 ngày tắm 2 lần đc ko nhỉ :D

2. blackandwhite

blackandwhite Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    chim cho tắm ngày 1 lần là nhiều rùi
    ======================================

NhatChiMai and nheocon like this.
  3. nheocon

Thích đã nhận:
    90
    vào đây chỉ cho em nhiều nhiều tý nào ..............................................................

4. nheocon

Thích đã nhận:
    90
    :applause:upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp:applause::applause::applause:

5. blackandwhite

Thích đã nhận:
    72
    khiếu cũng dễ nuôi cứ thi thoảng cho ăn cào cào , dế , một hai ngày cho tắm 1 lần , muốn chim sung hót nhiều thì có thể nuôi 1 đôi treo ở chỗ nào chúng nó không thấy mặt nhau thì nó hót điếc tai cả ngày ý mà ( tìm được chỗ nào các ông ý hay mang chim ra dợt thì mang ra , vài bữa đi như thế về chim căng hơn hẳn đấy )

6. nheocon

Thích đã nhận:
    90
    ộ. cũng có cả chỗ dợt khướu nữa ạ. vụ này em mới nghe nha. nhưng gần nhà em ko có điểm nào dợt cả. hix

7. blackandwhite

Thích đã nhận:
    72
    chim nào mà chả dợt chẳng qua khướu nó không phổ biến như khuyên hoặc chào mào nên ít khi để ý thôi
    mới lại cái lồng khướu to đùng nặng chịch các cụ có muốn vác cu đi cũng lười thấy mồ đó mà :laughing::laughing::laughing:

Last edited: 14/9/11
  8. nheocon

Thích đã nhận:
    90
    =)) chuẩn nên tốt nhất là chẳng cần dợt diếc j hết :)).

9. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Theo mô tả thì khướu bạn đang nuôi thường gọi là "Khướu má đao" hoặc "ô lờ" đc nuôi khá phổ biến cùng khướu "bạc má" và khướu "mun" vì hót hay nuôi dễ, tuy tên gọi khác nhau nhưng cùng là 1 loài khướu thôi!
    Trời nóng vị trí treo ngột ngạt oi bức...vv tắm vài lần vẫn ok, thấy nuôi trong avi...ngày nóng nó tắm đến 4,5 bận.
    Trong tự nhiên con nào sạch sẽ chăm tắm cũng là con chăm hót nên chỉ sợ bạn thiếu tgian cho nó tắm thôi...

bocang and nheocon like this.
  10. nheocon

Thích đã nhận:
    90
    ô men. tks bác, vậy bác coctia cũng có 1 avir nuôi khướu đẻ à. ??? em đang có dự định làm 1 cái avir nuôi khướu đẻ nhưng ko biết nên trồng loại cây nào cho phù hợp với avir và khướu :D mong bác chỉ giáo

11. phong_banganh

phong_banganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    quan trọng là nó có chịu tắm hay k đó chớ