Xin hỏi cá kg lên màu,cá quá nhút nhát vì sao?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lamartin, 19/10/05.

1. lamartin

lamartin New Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh DN thân mến, nuôi cá LH thì nước,nhiệt độ và thức ăn ntn?
    Em có 2 cục cưng khỉ đỏ, đang lên đầu và lên màu,vì hồ quá chật, tách mổi em cho ở 1 hồ 0,8 m x 0.4 m x 0.4m,cho muối 350gr/hồ, nhiệt độ: 30 độ C,dùng nước giếng bơm,cho ăn tép,ngày 3 lần kg cho ăn no, ánh sáng bình thường ánh nắng rọi vào ít. Em kg biết nước cứng hay mềm, độ pH ntn? 3 ngày sau cá qúa nhút nhát, xuống màu. Xin được chỉ giáo, đa tạ.
    Mong được hồi âm sớm.~X(

2. d2d3

d2d3 New Member

Thích đã nhận:
    1
    ko sao đâu bạn ơi!chắc là cá bạn mới mua về phải ko?vì do chưa quen nước nên nó vậy đó ko sao đâu để chừng 1 tuần là lên màu à bạn cho nó soi gương nửa nếu như có điều kiện thi bạn nên mua hồ rộng hơn nửa vì ca LH thích lãnh địa rộng mà.chúc bạn vui!!!!

3. khuongtantai

khuongtantai New Member

Thích đã nhận:
    0
    Trau Thai Lan tuyet dp day , co ai muon mua lam quen ko ?

123 ;) Minh co 1 chu Chau Thai Lan to khoang 4cm , minh muon ban de co dip lam quen voi cac bac tren mang ay ma , con ca nay con nho ma thay dau da len ro rang roi , chu va chau rat deu .... phai noi la ok luon do ...

4. hido

hido New Member

Thích đã nhận:
    5
    mấy bác hỏi nhiều câu thiệt nhức đầu,nuôi như vậy,điều kiện vậy là tương đối chuẩn rồi,điều còn lại là làm cách nào cá phải xung,mà ko nói nửa coi chừng lại múa rùi wa mắt thợ!

5. ngocqui

ngocqui New Member

Thích đã nhận:
    0
    chao banminh la thanh vien moi

6. batdau

batdau New Member

Thích đã nhận:
    0
    Re: Trau Thai Lan tuyet dp day , co ai muon mua lam quen ko ?

toi mươn mua thi lam sao co the gap ban dươc

7. calauhan1990

calauhan1990 New Member

Thích đã nhận:
    0
    superred ban mói mua vè tring vòng 1 tùan ne6'u chúng vãn chua hét nhat thì ban nen dem di doi lai con khác vì gióng superred màn nhat màuthi` dau sẽ ko phát trien dau ( theo lòi cua người bán cá)