Xin hỏi các bác một tí ?

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi cubig, 30/1/15.

1. cubig

cubig Active Member

Thích đã nhận:
    38
    Mình có e gáy mộc bắt ở lồng tập trung ngoài chợ .moocj nhưng thấy rất thuần ít nhảy ăn uống bt sờ tay vào gần ko chạy mà cứ phồng cái cổ lên có tiếng phì phì .the là như nào các bác nhỉ .co cái ảnh các bác xem hộ luôn tướng tá có nuôi đc ko

Last edited: 30/1/15
  2. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Chim bổi khá đẹp, bác mới chơi mà mua chim ngoài hàng như thế là ngon rồi. Còn cái vụ em nó đứng yên một chỗ, không chạy, cổ phồng lên nghe tiếng phì phì, khè khè thì là do nó sợ thôi. Chúc bác vui,

P/s: Coi cái hình xong muốn gãy cả cổ. Hehe.

3. cubig

cubig Active Member

Thích đã nhận:
    38
    Thanhk bác e nó còn có 1 cái lông trắng ở trên đầu mình bắt 150k phiên chợ hoàng hoa thám.nhinf e nó cũng thấy đc nhưng vẫn phải nhờ 1 bác bắt xem hộ đực hay mái bác ạ.về mới thấy gáy sáng thôi giọng chắc là kim nhưng cũng chưa rõ e nó còn gáy ít và bé vì hôm bắt về tói giờ nhà hàng xom sửa nhà khoan cắt cả tháng nay. Cái ảnh mình up ở cái trang mà ko tìm đc cắch quay cho đúng hi

minhtrithanhtra and phamson like this.
  4. kim căn ròm

kim căn ròm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Chim này đẹp bác ạ!. lớn mòm hehe. chắc nó còn sợ đó vài ngày nửa bác thò tay vào là e ấy phạạạc thôi à!!.keke

minhtrithanhtra thích bài này.