xin hỏi các bác!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoachuotnhat, 21/8/07.

1. hoachuotnhat

hoachuotnhat Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi, nhà mình có con KC PLT(người bán nói thế) nó là con không có chữ, giống như con này http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=25833 .Nhưng em không hiểu sao cứ thỉnh thoảng trên mình nó có hiện lên màu den den như là dính lọ vậy, nhưng không đen đều mà chỉ đen trên vẩy thôi.và ờ hai má nó cũng bị chấm chấm đen như thế.nhưng khi cho ăm, mở đèn thì sau vài tiếng là bình thường lại thôi.em không biết nó bị sao nữa, nhưng nhìn nó hơi đen là thấy xấu lắm.màu đen nhìn ngang thì nó dạ như mày chì vậy.mai mốt em tập pót hình thì em sẽ pót cho anh em chỉ giáo giúp.à, cho em hỏi các bác luôn, JBL có loại nào hạt to không các bác? em co thấy JBL nhưng hạt nó nhỏ quá, các em bằng bàn tay rồi, cho nó ăn thì nó ăn không được, hạt nó đớp được, hạt thì chìm nghỉm xuống đáy sỏi.

2. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    JBL có loại hạt dài dành cho cá lớn đó bạn,còn vụ có chấm đen như bạn nói thì chưa từng nghe qua :D

3. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ thường cá nổi sọc đen là cá đang sợ đó bạn( ví dụ như thay nước hay đổi hồ thì cá cũng nổi sọc)