Xin hỏi Các Pro Rành về Cám Chào Mào Thúy Tuấn

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng cho chào mào' bắt đầu bởi A Páo, 15/7/10.

1. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    E Muốn Hỏi ...Là Cám CM Của Thúy Tuấn Có mấy loại....Nuôi CM lên mua cám nào Và kích CM lên mua cám nào ....Hôm này e lên Mua 1 gói 12k ko biết cám đó là cám kích hay cám nuôi ....Nghe có người bảo dùng cám Thúy Tuấn khá ổn ...Nhưng e không được rành về Cám CM của Thúy Tuấn lắm sợ mua nhầm phải cám kích dễ hỏng chim ..e chỉ muốn mua cám nuôi thôi ,tại ko có thời gian làm cám cho cm ...Nay muốn hỏi các pro trên 4room Mong các pro Giúp đỡ :x
    E xin Cảm ơn
    Thân!

Last edited: 15/7/10
  2. leo_

leo_ Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình cũng đang có thắc mắc giống bác này,ae nào dùng lâu dài rồi có thể trả lời câu hỏi trên được không?thak

3. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Giang hồ đồn đại là cám CM Tuấn Thúy ăn vào thì xung nhưng cho hơi nhiều ớt nên lâu dài chim lông lá sẽ không được đẹp.

leo_ thích bài này.
  4. Mr.Kuchjm

Mr.Kuchjm Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Nếu bạn mún mua cám nuôi thì cám thúy tuấn có loại cám tổng hợp đó giá cũng 12k thôi ăn cám này chim lâu lên nhưng đc cái chắc cốp ko sợ hỏng chim như cám chào mào đặc chủng như bạn nói

leo_ thích bài này.
  5. loimast

loimast Active Member

Thích đã nhận:
    13
    xin chào các anh em chơi chào mào , mình là thành viên mới tập chơi chào mào thôi , thấy nó đẹp , thanh mảnh , dể nuôi , chức ăn dể kiếm nên mình tập nuôi thử , tuy nhiên nuôi làm sao cho nó hót như các clips các bạn đưa lên diễn đàn này thì mình rất cần anh em tư vấn thêm , thứ nhất , nuôi chào mào thì làm cám như thế nào , nên cho ăn những loại trái cây gì cho chim căng lửa và hót hát , mong các anh em giúp đở thêm nhé , chúc tất cả anh em mạnh khỏe và hạnh phúc , chân thành cám ơn

6. magiamsinh

magiamsinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    Thấy mọi người chê cám Thúy Tuấn hơi nhiều ớt, nóng chim

7. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    ăn cám CM thúy tuấn chả sao hết, nếu sợ thì trộn với cám tổng hợp. Còn em cho ăn cám tổng hợp với cám tuấn cóng ;) chim khỏe lắm, Cương thường xuyên =))

8. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chú em này phát biểu liều quá. Ko biết chú đã nuôi bao con chào mào bằng cám đó, thời gian theo dõi là mấy năm mà kết luận chắc thế. A e nào thích thì cứ nuôi đi ko chết đc đâu mà sợ:D

9. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    ăn cám như em khoảng 10 năm hoặc hơn mới chết nếu k trúng gió và chuột gặm mèo vờn. he he Cứ bạo mồm nói thế ;))