Xin hỏi chích chòe than mái có làm mồi bẫy được không?

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi Olalaaa, 26/12/11.

1. Olalaaa

Olalaaa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Xin các cao thủ chỉ giáo

Các bác cho em hỏi vào thời điểm nào trong năm thì bẫy chòe là dễ dính nhất. Em có 1 em chòe than mái thì liệu có bẫy được chòe than trống ko ?

2. Olalaaa

Thích đã nhận:
    25
    Up Up Up. Bẫy chòe mái được 1 em Boy và 1 em Than. Ko hiệu quả lắm.

3. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Than mái dùng để bẫy mấy em than chuyền rất tốt pác ạ !

Olalaaa thích bài này.
  4. Olalaaa

Thích đã nhận:
    25
    Thanks bác. Nhưng vào khoảng thời gian nào bẫy thì hay đc chòe than nhất hả bác ???

5. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    sr hỏi ngoài lề 1 chút , lụp bác làm or mua , giá cả ra sao , trong SG mắc nhỉ

6. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    pác cứ canh tầm tháng 3-6 al ,khi ấy chòe than chuyền nhiều lắm ... tụi than chuyền nghe tiếng than mái tưởng là tiếng của mẹ nó thế là bay đến ngay

Olalaaa thích bài này.
  7. ngadienyeudau

ngadienyeudau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    144
    Lâu lâu ko vào aqua, nay rảnh rỗi ghé chơi xin có mấy lời thế này: Bẫy chim gì cũng thế hầu như bẫy mùa nào cũng ok hết, quan trọng là chim mồi thế nào thôi. Mồi hay bẫy được bổi hay, mồi thuờng thì ít bẫy đuợc con hay. Theo kinh nghiệm bẫy than của mình thì nếu chỉ là bẫy để được thì con than đực nào làm mồi cũng được, bởi vì loại này bẫy rất dễ,tầm tháng 3 tháng 4 chim đang cặp đôi, để khẳng định vị thế hòng có được bạn tình chim đực cất tiếng hót để khoe mẽ đây là lúc bẫy dễ nhất, chỉ cần nó nhìn thấy con đực khác trên lãnh thổ là lao ra đánh liền, (có nhiều con kể từ khi đặt bẫy đến khi sập bẫy không quá 2 phút ). khoảng thời gian qua tết từ tháng giêng tháng hai tiết trời ấm áp trở lại,trong không khí xuân như thế chim bắt đầu có lửa bẫy rất dễ, Và cho đến hết tháng 8 khi chim không làm tổ là kết thúc khoảng thời gian bẫy chim. lưu ý chim đang nuôi con bẫy cũng rất dễ.
    Một số chú ý: nếu chim mồi là loại thường khi đặt bẫy không dám hót, không gây được sự chú ý cho đối thủ thì nên dùng điện thoại có ghi âm tiếng than cho tăng phần chú ý.
    Nếu chim mồi quá căng làm chim trời có phần hãi đối thủ thì nên dùng mồi là than non nuôi lên để bẫy thì sẽ hiệu quả hơn.
    Khi bẫy nếu chim mồi và chim trời có phần dè dặt ( Cẩn trọng thái quá ) mà không dám lao vào đánh thì nên có thêm em mái đặt kế bên, nó sẽ kích chú than trông hăng máu hơn hòng chiếm được tình cảm của nàng , và thế là cuộc chiến diễn ra và một kết thúc thật có hâu.
    Sang năm mới xin chúc tất cả những người có chim, những người yêu chim, và những người không có chim nhưng vẫn yêu chim một năm mới an lành hạnh phúc, có được nhiều chú chim hay.

8. Olalaaa

Thích đã nhận:
    25
    Thanks các bác đã dóng góp ý kiến. Em sẽ áp dụng những pp của các bác trong công cuộc tìm đc chú bổi than hay và hiệu quả nhất

9. thanhdaklak

thanhdaklak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Chim than rất máu đá, chỉ cần nghe tiếng là nó bay thẳng vào đá ngay...Nên dùng than trống để bẫy than trống dễ...Dùng than mái ngoài bẫy than trống thì có thể bẫy dc mấy em chuyền, em mái nữa....
    Chim bắt đầu ăn tết xong là thời điểm căng nhất...Tới tầm tháng 5 tháng 6 là bắt đầu có chim con rồi.

10. buianhtoan

buianhtoan Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào cả nhà,em có con chích chòe mái nuôi từ bé,giờ lớn khá thuần rồi nhưng ko hót.
    Em nghe nói là chích chòe mái làm mồi bẫy được chích chòe trống.
    Vậy có ai đã từng dùng chích chòe mái để bẫy thì tư vấn giúp e,càm ơn cả nhà