xin hỏi chút

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi hung258, 7/5/10.

1. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    tại sao con khuyên của mình tự nhiên thỉnh thoảng lại lộn nhỉ nuôi 3 năm rồi mà giờ tự nhiên trở chứng thế có cách nào khắc phục ko anh em ơi giúp mình với. có phải nó học từ các con khác ko vì có một em khuyên mình mới bẫy đc nó bị lộn lại treo gần nó

tiencuong thích bài này.
  2. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    đúng là khuyên học tật xấu của con khác rất nhanh, bạn treo con mộc ra chỗ khác là hết ngay đấy

tiencuong thích bài này.
  3. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    nhà mình có hản 2 con lộn 1 con ko lộn tí nào. treo gần nhau mà con ko lộn có sao đâu nhỉ.mà lộn h cũng hay. h hết phân biệt đối xử với e nào lộn rôi. chứ như xưa mà lộn 1 phát là ăn chưởng ngay. bạn thử lắp đĩa xem 1 thời gian bỏ ra là chim hết lộn

tiencuong thích bài này.
  4. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Phủ áo lồng 1 nửa xem sao Hùng ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

5. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    lộn hay ko thì quan trọng gì lắm hả bác,giờ cứ tím được 1 chú chim hay ra dàn đấu ok là được,chim có lộn nhưng líu phải bệt cầu là ngon,hehe

6. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Theo tôi lộn hay ko ko quan trọng lăm.chim lộn ngoái mà hay thì vẫn chơi tốt ko quan trọng
    Con khuyên của bác nuôi 3 năm thỉnh thoảng thấy nó lộn là chuyện thuơng
    Có con chim thay lông xong bị lộn,có con đang lộn xong thay lông hết lộn.....có con thì thỉnh thoảng lộn đấy là vì chim mùa này căng(đang mùa sinh sản mà) nó rực quá nên lộn 1 phát xả nóng thôi,nếu bác ko thích thì có thể thả 1 con mái vào đảm bảo hôm sau hết lộn
    Chúc vui

hung258 and tiencuong like this.
  7. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    anh cường ơi con khuyên lộn của anh để cho ai chưa con em lấy cũa bác dạo này căng quá hôm trước mang lên ba vì làm mồi bẫy đc mấy em líu ở ngoài đấy. em phủ áo lồng liên tục mà mấy con nhà em vẫn lộn bác ah thỉnh thoảng làm phát trông ngứa mắt lắm

8. chim khuyên

chim khuyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Chim kăng quá cũng lộn , thi thoảng lộn thì chấp nhận đc . Có ai tài giỏi mà ko tật đâu ? Bao giờ cũng có khuyết 1 ít :D

tuanbambo thích bài này.
  9. tuanbambo

tuanbambo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    chim nuôi 3 năm lộn cũng la chuyện bình thường thôi, nếu lộn mà khi dấu dàn vẫn đứng thì không vấn đề gì đâu còn chỉ để chơi thôi thì b tìm cho e nó một cái lồng cao 5 vang mà chơi