Xin hỏi điểm dợt mi khu vực Q12, gần ngã tư An Sương

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi ndhai, 23/8/11.

1. ndhai

ndhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Tình hình là mình mớ chuyển về Q12, (P.Tân Hưng Thuận gần chợ Lạc Quang), hiện đang nuôi 2 mi trống, để ở nhà riết cũng buồn, muốn đem đi dợt nhưng ko biết có cội nào gần khu vực đó ko, mang đi nơi khác dợt thì xa quá. mong các bác cho biết, có kèm bản đồ càng tốt.
    Nhờ Mod cho đăng vài ngày, thank !

KtsBim thích bài này.
  2. hoamiaka

hoamiaka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,714
    ngay chợ Lạc Quang thì bác có thể nhìn thẳng đối diện có đại lý gạo (e quên mất tên), chạy vào Miếu Bà gần đó có 1 cội cofe dợt chim cảnh (đường Đông Hưng Thuận, P. Tân Hưng Thuận). Cội tuy nhỏ nhưng gần và thuận tiện, cung cấp đầy đủ thức ăn. Cội dợt đủ loại chim (chòe lửa, chòe than, chủ yếu là mi..). Hoặc cội Hòa Xuân thì phải chạy ngược về cầu vược An Sương, chạy qua khỏi cần vượt Quang Trung rồi quay trở lại vì cội nằm chiều ngược lại...Đường đi hơi xa tý...

Last edited: 23/8/11
    RUA01, ndhai and KtsBim like this.
  3. ndhai

ndhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Hôm trước tình cờ mình có đi ngang qua 1 lần, có thấy nhưng ko nhớ chính xác chỗ nào, vì khu này nhiều hẻm nhỏ lắm

---------- Post added at 10:16 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

Miếu bà có phải là Đình Cây Sộp ko bạn ? CN tuần rồi có dạo tìm nhưng ko thấy cội nằm ở đâu

RUA01 thích bài này.
  4. dumien82

dumien82 Member

Thích đã nhận:
    3
    Bác tới nhà em đi em dẫn bác qua, yh: dumien82

RUA01 thích bài này.
  5. troixanhbaola

troixanhbaola Active Member

Thích đã nhận:
    40
    Ở ngã tư An Sương thì ban qua chân cầu vượt Quang Trung, ngay dưới chân tòa nhà cao tầng là có 1 cội đợt chim đó.

RUA01 thích bài này.