Xin hỏi làm hồ thủy sinh mới

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi nuni, 19/4/07.

1. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    xin được hỏi nếu mình muốn làm 1 hồ thủy sinh dài 1m thì khoảng bao nhiêu tiền và cần phải mua những dụng cụ gì khi chơi hồ thủy sinh ,xin cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn chịu khó đọc lại các bài post trong box về Thủy Sinh là biết ah, với lại bạn hỏi vậy kể ra dài lắm

3. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Khó trả lời lắm bạn ơi,nó còn tùy thuộc quá nhiều thứ:hồ kính,đèn,co2,nền,cây cối,lũa ....tất cả đều đa dạng và phong phú,kể cả giá cả .Bạn hãy đọc kĩ các bài về thủy sinh ,và khi đã xác định được nhu cầu thì bạn sẽ dễ dàng xác định được giá thôi.

4. dungtrungnba

dungtrungnba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Can nhieu thu ho cua minh tu lam het khoang 4tr.neu muon biet ro cu the goi cho minh nhe.

Bể này chơi nhiều đồ tốt đây. Mình định mấy hôm nữanày mình sẽ post một bài hy vọng sẽ giúp được cho bạn phần nào, vì những ngày đầu tiên tập tành mình cũng đau đầu lắm.

5. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Oạch,xin hỏi hồ kích thước,cây cối CO2 ra sao mà những 4t với nền tự chế ? Với 4t dùng nền tự chế mình có thể làm 1 bể 1m5 cơ đấy anh bạn.

6. huunguyen

huunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    1,5 tr là đẹp bài, người mới nên chơi theo kiểu càng tiết kiệm càng tốt, để cảm nghiệm thêm về cây cối, đến huunguyen để xem một số bể với chi phí thấp, thân mời ...
    trước khi đến nhớ call mình nhé
    0903906969 ( lúc nào cũng được )
    8957648 (sau 10g tối )

7. Vi_le

Vi_le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu mới chơi thì bác nên làm theo kiểu tiết kiệm như bác huunguyen nói là được nhất, bởi khi mới chơi sẽ có nhiều cái phải học và phải làm tới làm lui, nếu bác đẩy một lần với một khoản tiền lớn thì khi thất bại bác sẽ rất dễ nản lòng. Lúc đầu mình cũng chơi hồ 1m và tập tành chơi cho tới giờ chắc cũng hơn nửa năm rồi nhưng số tiền mình bỏ ra cho cái hồ đầu tiên đó là khoảng 700k trong thời gian đầu còn tới bây giờ thì cái hồ đó chắc đã hơn 1tr rồi( vì là sinh viên nên số tiền đó cũng coi như khá lớn đối với mình) nhưng đa phần là mình tự tìm đồ và chế thôi, bác cứ nghiên cứu kỹ trên diễn đàn, có rất nhiều phong cách làm hồ lắm. chúc bác sớm tìm ra giải pháp nhe.

8. kientai

kientai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    hồ 110cm 60cm 50cm kính xịn 900k APT hay 1 tiệm gần ngã 4 tôn thất hiệp và lãnh binh thăng, còn 700k thì kg bít kính gì? ở lãnh binh thăng.

9. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Nuni chán LH rùi hay sao mà chuyển wa cây cỏ vậy? bữa nào wá bộ sang nhà anh sẽ giải đáp mọi thắc mắc về chi phí 1 hồ TS nha...:D đảm bảo "ngon, nhìu, bổ, rẻ"..=))

10. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Mau mau mau mau sang nhà anh Blue kìa có khi kiếm được hàng độc đấy! Thôi em chạy :D

11. vyaqua

vyaqua New Member

Thích đã nhận:
    0
    học làm bể

em xem bể tnuỷ sinh trên diễn đàn nữa tháng nay rồi và mê chết đi được.Tay chân cứ ngứa ngáy mốn được sở hữu 1 hồ ngay nhưng thật sự là không biết bắt đầu từ đâu. Em ở bên Q.8, các bác có time rảnh cho em vài địa chỉ để em được tham wan hồ và chỉ bảo em thêm nhiều nhiều.Xin cảm ơn rất rất nhiều

12. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Bạn muốn tham quan bể thì cứ ghé APT, ở đó có rất nhiều bể đẹp, có người hướng dẫn tỉ mỉ giúp bạn và cũng là địa chỉ đáng tin cậy để bạn mua các sản phẩm chuyên dùng cho bể thủy sinh (hihihii, giống quảng cáo wé...).

Địa chỉ: nhà số 9 - đường số 4 - Cư xá Bình Thới, Q11 - Tel: 9622560 - gặp chị Giang.

Chúc bạn mau có hồ đẹp.
    Thân.

13. thaonho

thaonho Member

Thích đã nhận:
    0
    em ở bình dương !a có ý định mở chi nhánh ở bình dương ko ạ?