xin hỏi về hiện tượng cá mất tích?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi mabubeo, 7/2/15.

1. mabubeo

mabubeo Member

Thích đã nhận:
    1
    Tình hình là 3 hôm nay em thiệt hại 1 chú cá chuột, 2 chú otto và chết 1 em thần tiên và 3-4 chú 7 màu. Trong bể cuả em có 1 đôi thần tiên, 1 đôi otto, 2 đôi chuột, 1 đôi bình tích, 1 đôi kiếm, 4 đôi 7 màu, 3 đôi neon thường và 4 đôi mún, các bác cho e hỏi trong những loại trên thì loại nào hay rỉa hay ăn thịt các con cá khác ạ. E bị mất tích 1 chú cá chuột, 2 otto, 1 neon và 3-4 con 7 màu, không nhìn thấy chết mà e tìm mãi không thấy xác chúng đâu. E dùng lọc ngoài mà lọc thì đường out nhỏ lắm, em khoan lỗ nhỏ nhất cỡ 4, k lọt được con 7 màu bé xíu của em....Các bác chỉ giáo giúp em ạ....thank all.

2. Duy.nd

Duy.nd Member

Thích đã nhận:
    0
    Dự là thần tiên đánh và rỉa, nhưng chuột thì hơi lạ nhé. Thần tiên ko rỉa đc chuột, chỉ bảy màu và neon thôi. Bạn xem các ngóc ngách xem. Nếu ko thì vào lọc. Lọc mà ko vào đc thì vào bụng thần tiên nếu mấy con cá bé vừa mồm nó rồi

3. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Bể cá có được đậy nắp tốt không hả bạn? Nếu không có nắp thì có khả năng bị chuột hoặc thạch sùng câu trộm mới bị mất nhiều và nhanh như thế!

4. donguyenanh

donguyenanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Vụ này lạ nhé, với 7 màu hay thần tiên thì còn nghe được, chứ chuột ở đáy bể cũng bị thì e dè khó hiểu nhể?