Xin hỏi về KCPLT

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Than_Ai, 8/9/06.

1. Than_Ai

Than_Ai Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào anh em trên diễn đàn mình là thành viên mới mong các anh em trên diễn đàn giúp đỡ. ở Phan Thiết phong trào chơi cá cũng lâu rồi nhưng vài năm gần đây giống cá LaHán rất nhiều người chơi nhưng nói về giống thì không biết đường nào mà lần. Hôm nay mạo muội xin hỏi các anh em trên diễn đàn về nhận biết giống cá Lahán KCPLT. Nhìn thế nào để nhận biết KCPLT. Mong anh em trên diễn đàn chỉ giúp.

2. PhiUng_HoaTuyet

PhiUng_HoaTuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào mừng bạn đến diễn đàn! Đúng như bạn đã nói La hán có rất nhiều giống, nếu bạn mua cá bột thì sẽ dể bị lầm hoặc bị lừa( cá giống cũ, rẽ được nói và bán với giá trời ơi lá giống mới nhập về).Kc plt hiện nay đã có một số anh em trong diễn đàn nuôi dưỡng ,bạn có thể dựa vào hình mà anh em đã pót để phân biệt chủng loại này. Nếu ra tiệm mà thấy ko giống lắm hoặc nghi ngại thì tốt nhất đừng mua kẻo " tiền mất tật mang". Thân!

3. Than_Ai

Than_Ai Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn nhé ! Thật lòng mình rất thích chơi cá Lahán mình đã cho cá đẻ được 3 lứa rồi. Mình cũng mua 1 chú KCPLT( người bán nói giống KCPLT) nhưng vì mình chưa biết phân biệt KCPLT như thế nào là cho đúng giống.

4. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    thú vui chơi cá ko phải là cái Tên mà quan trọng là tiêu trí của mỗi người đam mê về Cá LA HÁN. thứ nhất là Cái đầu gù ,thừ 2 là thân hình con Cá ,thứ 3 là châu sáng & nhiều, thứ 4 hàng chữ phải điều từ mắt tới đuôi , chọn được con Cá như vậy thì ok. còn nếu như Cá đúng như cái tên của nó mà ko có được những điểm như trên thì cũng chỉ bằng Ok ( ngược lại ) vài lời gốp ý chúc bạn sáng suốt để lựa chọn được chú Cá đẹp như Ý

5. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Chào Ban! Mình Cũng Là 1 Thành Viên Mới Của Diễn đàn .nhưng Mình Chơi Cá Thì Rất Lâu Rồi Mình Có Thể Nói Với Bạn Về Giống Cá Kcplt Như Thế Này :
    1. Cá Có Hình ô Van Ko Dài Như Cpt
    2.châu Nhiều Qua Mặt Cá , Mang
    3.màu Sắc Ko Sáng Trắng Như Châu Phúc Thọ (cpt), Hơi Sẫm Hơn.
    4.nhìn Ko Bóng Như Cpt Nhưng Châu Sáng Hơn !
    Tôi Chỉ Biết Co Vây Thôi Nhưng Ko Biết Có đúng Ko , Nhờ Anh Em Trong Dđ Chỉ Giáo Thêm!
    Hiện Tại Tôi Cũng đang Sở Hữu 1 Em (kcplt) Chính Hiệu , Có Dịp Tôi Post Lên Cho Anh Em Coi Riềng Chơi. Chào Nhe!
    Mong Bạn Sẽ Tìm đươc 1 Chú Nhóc Như ý!

6. tuandatphan

tuandatphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    Post hình cá lên đi bạn lahanVL mình rất muốn xem có giống với chú cá CKPLT của mình không ( vì sợ bì lầm )

7. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác nào có hình KCPLT thì hãy post hình lên xem thử đi rồi rút ra nhận xét chung luôn.Để tui đi mượn máy ảnh về chụp cái rồi post lên luôn:D

8. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
  9. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Mượn 1 tấm của ông anh post cho các bác coi nhé......ai đoán trúng nào......

10. tuandatphan

Thích đã nhận:
    588
    Anh Sơn ơi cá đẹp quá đi, chắc chú này là KCPLT rồi phải không anh. Nhìn em này thèm quá đi mất

11. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    Con này mới đi triển lãm Fes Tao đàn về đấy....Ông anh mà biết được chắc...[​IMG] xong ........... [​IMG]

12. tuandatphan

Thích đã nhận:
    588
    Vây anh Sơn cũng không biết nó tên gì ah ? em ở Phan Thiết anh Sơn giúp em mua than hoạt tính được không ở chổ em không có bán.

13. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    Con đó là KC PLT đấy và nhiều người có uy tín công nhận rồi....Có thể xem con này là 1 mẩu để nhận biết KC PLT...Nó là của Tramanhfashion đấy ...Trộm hoài k được....~X( ~X(

14. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    he...he....hôm nào e giúp bác 1 tay nhá!!!!
    Hôm bữa e ghé nhà 1 người bạn cũng thấy 1 em có cái mặt vàng như xức nghệ trị mụn í,nó nhỏ hơn e của tramnhfashion tí xíu,cũng đẹp lắm!!!!Đúng là em này của tramnhfashion cũng có thể xem là tiêu biểu của KCPLT nhợ!!!!!:applause: :applause: :applause: