Xin hỏi về khuyên vàng

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi dennis_huynh, 8/11/12.

1. dennis_huynh

dennis_huynh Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Các bạn chơi khuyên lâu cho tui hỏi là người chơi khuyên ng ta có nuôi khuyên vàng không?
    và khuyên vàng chơi có hay không?có líu giọng chòe được không?
    khuyên vàng kè với khuyên xanh có đấu không?
    và đi thi người ta có đem khuyên vàng đi thi không?
    tui có ba con khuyên vàng đã hót gió nhiều,giờ tui muốn nghe nó líu thì phải thúc lửa nó như thế nào?
    Trước giờ tui toàn nuôi CM và chòe than nên không rành về khuyên lắm,các bạn tư vấn giúp tui với.các bạn có thắc mắc gì về CM thì tui xin giúp lại các bạn [​IMG] cảm ơn

2. dat_casper

dat_casper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    khuyên vàng hay khuyên xanh hay tùy từng con bạn à , chắc bạn trong miền nam
    đặc điểm của Khuyên vàng là líu ko gắt như xanh , tính chịu đấu ko = nên ít dc người chơi ưu chuộm, hót gió giọng hơi thanh hơn khuyên xanh
    Còn khuyên nào đi gió nhiều bạn tăng cám chăm sóc tốt căng + chế độ dãi tốt = líu ngay (khi căng đến ăn cám cò cũng líu)
    Còn bạn nuôi 2 loại sẽ cảm nhận dc

dennis_huynh and neuvaisau like this.
  3. dennis_huynh

dennis_huynh Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn dat_casper nhiều nhé! tui cũng có một con khoen xanh,lúc trước chủ cũ bảo là trống,mà tui đem về nuôi chẳng thấy hót chuyện,chỉ nghe kêu "chè, chè, chè chè chè !!!" nghe đục lắm,tui nghi là mái nên nhốt chung làm chim dẫn cám cho mấy con khoen vàng,hôm nay nghe bạn nói vậy để về tui xem lại coi sao hihi

4. dat_casper

dat_casper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    ông bạn xa qua ko cũng qua giao lưu sau 1 thời gian chơi thì cũng có tí kiến thức để chém gió hiiiiii