Xin hỏi về lồng sơn ca

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi doilacatbui, 11/3/11.

1. doilacatbui

doilacatbui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Em đang đi tìm mua chiếc lồng sơn ca loại lồng nhỏ ngắn ý hiện tại chưa thấy ở đâu bán cả với lại cũng chưa thấy mẫu mã các loại lồng sơn ca nhiều em viết bài này hy vọng được mọi người giúp đỡ để có 1 chiếc lồng ưng ý vì nhà em trật muốn nuôi vài ba chú sơn cac mộc nên ban đầu chọn lồng ngắn và nhỏ để nuôi cũng là để theo dõi đực mái cho tiện nếu em nào đực thì đầu tư lồng sau mong các bác giúp đỡ up cho em xin một vài kiểu mẫu nuối sơn ca:x

2. maihac

maihac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,008
    chào bạn. theo mình nghĩ quá đơn giản mà bạn...bạn ở hanội càng đơn giản hơn, bạn chỉ cần mua lồng mồng về tháo dáy...... gắn dù thế là có một chiếc lồng sơn ca,vừa tầm không cao không thấp.

3. chi_nguyenngoc

chi_nguyenngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    517
    Có rất nhiều kích thước cho bác,đẹp có,kỹ có,nhàng nhàng có,lồng chợ có.Mình không bán lồng đâu,nhưng để nuôi mộc sơn ca bạn nên nuôi lồng đường kính 34 đến 36 cao 60 đến 75. Vì vậy rất nhiều lồng cỡ này,chào mào tháo đáy ra thêm nấm cho em nó.Còn bạn muốn nuôi lồng nhỏ hơn thì nên đặt đất bạn ah,nhanh thuần lắm,hì hì