XIN HỎI VỀ LỰA GIỐNG BẠCH YẾN

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi haihp, 10/4/10.

1. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    các bác cho em hỏi bạch yến loại mắt đỏ và mắt đen loại chim to dài chân gắn và loại chim nhỏ chân cao loại nào quý hơn em định nuôi 1 đôi để đẻ cho vui thì nên chọn 2 con đực mái cùng ổ hay khác ổ thì tốt và chọn con giống thì chọn con như thế nào là tốt em mới tập chơi mong các bác giúp cho

2. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Bạch mắt đỏ thì theo như em được biết số lượng không nhiều nên giá cả em ko rõ:blushing:.
    Bạch mắt đen thì giá chim non khoảng 4-500k/con đực non, căng thì ko rõ.
    Tiêu chuẩn chọn bạch thì mỗi người thích mỗi kiểu, riêng em thì thích chim to, dài mình, chân cao + nhỏ (em không thích dòng bạch Nam Định lắm).
    Nếu bác ở Hải Phòng có thể đến nhà chú Thái, ngõ 217 Hàng Kênh xem, em thấy bạch nhà chú đấy đẹp (hiện giờ cũng chưa có chim, tuy nhiên bác có thể đến tham khảo về hình dáng, loại chim...trước khi mua - chỗ này hôm qua về HP ăn cưới em mới vào xem, lúc về bị mất dt nên cũng ko còn sdt, mà chú này chơi hoàn toàn là giao lưu không buôn bán nên chơi rất dễ chịu:laughing:.)

bacuking thích bài này.
  3. lethanhyen

lethanhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    em đang có chú bạch đang tha rác với chú hồng căng liệu ghép thế có ổn ko nhỉ ?hay bác nào có chú bạch căng để lại rẻ rẻ cho em?????