Xin hỏi về nguồn gốc của loài này có phải Đại Bàng không !!!

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi TeddyPhamHung, 18/7/11.

1. TeddyPhamHung

TeddyPhamHung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    617
    Tình hình là chiều nay em mới mua được 1 con chim lớn của mấy thằng nhóc gần chỗ em làm nó nhìn mặt màu vàng trắng rất dữ, mắt vàng nhìn lạnh lắm, mõ dài khoảng 3-4cm, chân khoảng 7cm màu vàng, khoảng 2,5kg -3kg. Đuôi nó màu trắng và đen dài tầm hơn 20cm. Đầu nó có điểm trắng
    Không rõ nó thuộc giống gì ? Và thức ăn của nó là gì ? nó có uống nước không vì em thấy em bỏ nước vào nó không uống. Cho nó 3 con cá nhỏ khoảng 3 ngón tay nó chỉ ăn đúng 1 con.

Hiên giờ thì chưa biết nuôi nhốt hay làm gì với nó nên em cho nó ở trong bội gà nòi. Nhưng tình hình thấy không ổn tí nào thấy em nó đòi ra soi bọi bị chảy máu ở mũi. Vì nhìn nó dữ quá nên không biết cách bắt nó thế nào nữa đành để em nó trong đó luôn thấy áo mưa chùm lại :(
    Nếu cứ như thế này chắc em phải chuyển nhượng lại cho anh em nào biết nuôi quá :(
    Hình ảnh của nó đây

em search trên mạng được tấm hình này rất giống nó và người đăng hình này nói con trong hình là đại bàng !

Last edited: 18/7/11
  2. chophoc

chophoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    372
    bạn mua thịt bò cho nó ăn đi,loại này chổ mình người ta gọi la ó công.chuyên săn mồi sống.

TeddyPhamHung thích bài này.
  3. TeddyPhamHung

TeddyPhamHung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    617
    cám ơn bác ngen sáng nay em đã chia lại cho 1 anh co kinh nghiệm chăm sóc nó rồi !!!

4. xomtinh

xomtinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    nó không phại đại bàng đâu đó là 1 con diều hoa miền điện

TeddyPhamHung thích bài này.