xin hoi về rong

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi nduy992002, 24/1/10.

1. nduy992002

nduy992002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    các bác cho em hỏi, rong 73 nhà lắm cắm nền thì tuần đầu phát tỉe63n tạm được, bước qua tuần thứ 2 thì ngọn bắt đầu biến dạng và teo nhỏ ?vậy có thể nghĩ là do nguyên nhân gì?
    Cỏ nhật ở ngoài tiệm trồng xanh đẹp lắm về nhà găm vào nền thì thúi gốc?ak ak .trồng lại bụi khác thì sống được nhưng thay vì ra màu xanh thì lá cỏ nhật lại có vằn vằn nâu giống như gân lá vậy, nhìn ngộ ngộ.

2. trunghq

trunghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Cỏ Nhật của mình cũng ko xanh mà màu kiểu gì ấy. Lá thì cũng như của bạn. Nhưng mình ko nhổ mà kệ nó thấy đang ra cây con ngay bên trong cây cũ, cây con tách làm hai khi lớn mình có nhổ ra cắm tiếp. Lá cây con màu xanh lá cây nhẹ, đang quan sát tiếp. Bạn cứ quan sát xem tụi nó phát triển ra sao, đừng lo nghĩ vội.

Rong La Hán hả bạn? Bạn chụp ảnh cho mọi người dễ hình dung xem.

3. nduy992002

Thích đã nhận:
    27
    hnay cái đám rong trong hô nó teo nhách mấy cái ngọn, chẳng hiểu.hix.chưa chụp hình được.chán ghê

4. nuphar_japonica

nuphar_japonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    rong bị teo ngon là do chưa bung rễ, rễ chưa bám nền, cây chưa nhậc đc dinh dưỡng nên teo ngọn, mà bạn sài nền trộn hay nền công nghiệp, theo cách bạn diễn tả mình nghĩ bạn sài nền trộn phải không ? cỏ nhật nếu bị thúi gốc là do nền mới dư đạm, bạn thay nước khoảng 1 tuần là khắc phục dc tình trạng trên. chúc bạn có hồ đẹp

5. nduy992002

Thích đã nhận:
    27
    bạn ởi, chẳng hiểu nữa, mấy cây rong lúc đầu khogn6 bị teo ngọn, sau 1 tuần thì bị teo ngọn, tới nay 1 tháng, vẫn teo ngọn ?!!!!hix =((
    Cỏ nhật của mình đã sống được rồi, xanh tốt, cám ơn bạn nhiều lắm

6. nuphar_japonica

nuphar_japonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    cho xin 500d hình để biết bị teo ngọn như thế nào................50 kí tự