xin hỏi về vấn đề tép bóng ,có ai biết chúng nó ko

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi thuythu_22, 23/9/07.

1. thuythu_22

thuythu_22 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác trong 4r này có biết tép ong ko, ai biết chỉ giúp , ngoài ra ,nếu em bỏ tép ngay sau khi set up hồ được ko:applause: :applause: :applause: :applause:

2. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mới xét úp bỏ vào nó die đó từ từ đi mới chơi nên nuôi từ RC trước nuôi rành rồi thì hãy qua ong đỏ phải để nước 1 tháng sau cho ổn định hệ vi sinh rồi hãy cho RC vào .RC chịu nhiệt 25 -->28 oc còn ong đỏ thì phải cỡ 25 đến 27 độ C mới được dễ tới khó trước đi bạn ko thôi ôm câu hò hỏi tại sao đó.ví dụ điển hình là mìh mới setup ham bỏ tép chết cả lũ tiếc 12000k đứt ruột

3. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    nên bắt đầu từ dễ đến khó đi bạn nuôi RC vững hãy qua ong đỏ nghen ko thôi tụi nó nắm tay bye bye đó hồ bạn mới làm nên để 1 tháng sau hãy thả tép để ổn định hệ vi sinh đã .hoặc xin các thành viên một ít bông lọc trong các hồ setup lâu rồi về bỏ vào hồ cho hệ vi sinh phát triển rồi hãy thả tép .các công đoạn thả tép bạn nên tham khảo kỹ nha ,vội vàng cho vào là bye bye đó.nuôi Red cherry trước đi .rồi hãy nghĩ đến ong đỏ .RC nhiệt độ dễ nuôi 15 đến 30 độ,ong đỏ thì 15 đến 27 độ giữ nước kiểu này quạt phải 2 cây mới đủ hoặc có thể hơn

4. Anhvu83

Anhvu83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Toannhoc bạn mua tép gì mua ở đâu thế, giá bao nhiêu vậy? Chỉ mình với!!!!

5. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    mình mua ở bác bi đó hoặc ngotronghieu nhiều lắm hoặc bạn tên APT đi nhà số 9 đường số 4 cư xá lãnh binh thăng đó vào đó bạn nói thành viên nghen ng ta ít bán tép cho ng lạ lắm .hồ bạn setup bao lâu rồi .nuôi RC thì bạn qua nhà 6/7 phan xích long quận bình thạnh đi bác đó tên hiếu qua nhà tha hồ ngắm trên cả trăm em mình đang tập nuôi RC mới được 1 tháng mấy à tụi nó đang trong tình trạng mang bầu .nên chưa cho xuất cảnh được bán cứ nhắn tin cho các bạn trên 4room đi là được bán nghen